overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: แบบนี้ใช่มั้ยครับ ที่เค้าเรียก heat cycle

OverclockZone Member artser43's Avatar

Default แบบนี้ใช่มั้ยครับ ที่เค้าเรียก heat cycle

เพิ่งโดนมากับตัววันนี้ สดๆร้อนๆ เลยครับ ใช้ BenQ S41-310 ครับ ซื้อมา 06/10/50 ศิริอายุรวม 1 ปี 7เดือนกว่า ใช้อยู่ดีๆ จอก็เป็นเส้นๆครับ ตอนแรกคิดว่าวินโดวส์เสีย เลยลงใหม่ ตอนแรกก็อาการดีๆครับ แต่พอเปิดเกมเท่านั้นแหละ จอดับไปเลยครับ แล้วก็เป็นอย่างที่เห็นเนี่ยแหละครับ ตอนนี้อาการยังดีๆอยู่ แต่ถ้าเปิดเกมเมื่อไหร่เป็นต้องจบครับ เหอๆ แล้วลงวิสต้าไม่ได้ด้วยครับ เป็นจอฟ้าไปเลย ไม่ใช่ฟ้าเออเร่อนะครับ แต่เป็นฟ้าอ่อนๆ แล้วถ้าเปิดคอมเล่นไปธรรมดาก็ดีๆครับ ถ้าถ้านานๆหน่อยจะดับไปเลยครับ เฮ้อ สงสัยพรุ่งนี้คงต้องเอาที่รักไปเครมแล้วครับ เจอกันทุกวัน คงคิดถึงแย่เลย ใครเอาไปเครมแล้วเร็วสุดกี่วันได้ครับ แล้วช้าสุดกี่วันได้ครับ โทรไปทางศูนย์แล้ว เค้าบอกถ้ามีการเปลี่ยนอะไหล่คงประมาณ 2-3อาทิตย์ครับ

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

ช่ายแล้วครับ เคลมด่วนครับ
    ถอด HDD มาก้อได้ครับ เส็ดแล้วค่อยเสียบกลับ
    เหมือนเดิมทุกอย่าง ไม่ต้องลง Win ใหม่ครับ

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

โดนเข้าแล้วครับ ขอแสดงความเสียใจด้วย เพื่อนผมเอง ก็ราวๆท่านนี่แหละ ปีกว่าๆ เพิ่งโดน

OverclockZone Member pattyna's Avatar

คนใช้รุ่นที่พ่วง VGA ซีรีย์ Heat Cycle Edition
    ก็เท่ากับนั่งรอวันกำเริบ แหะๆ

ไม่ต้องห่วงครับ เพื่อนๆร่วมสถานการณ์ในบอร์ดนี้เยอะอยู่ เป็นกำลังใจให้ครับ

OverclockZone Member mamagoto's Avatar

แล้วตูจะเชื่อใจใครได้เนี่ย ยี่ห้อไหนก็เป็นง่า แล้วตูจะเลือกอารายได้หว่า

OverclockZone Member zodaremon's Avatar

เอาใจช่วยครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

น่ากลัวจัง หายไวไวครับ
    จะถึงคิวเราเมื่อใหร่ หว่า ( 1 ปี ครึ่งละ -*- )

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

น่ากลัวจัง หายไวไวครับ
    จะถึงคิวเราเมื่อใหร่ หว่า ( 1 ปี ครึ่งละ -*- )

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เบนคิวสบายใจได้เคลมฟรีและเพิ่มประกันอีก 1 ปี ชิวๆไปเคลมที่ศูนย์เลย

OverclockZone Member mamagoto's Avatar

อะน่ะ

OverclockZone Member tteddy's Avatar
    มหานครประเทศสารขัณฑ์

มะเร็ง อีเดียดชั่น คอนเฟิร์ม

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

acer สบาย อิอิ พังเปลี่ยนแค่การ์ด ไม่ต้องยกบอร์ด

OverclockZone Member

ถ้าเครื่องไม่ได้เล่นเกมเลย มันจะเป็นไหมครับ
    มี Acer4520G ที่บ้านตัวนึง ลุ้นอยู่

OverclockZone Member noobfather's Avatar

เคลมฟรี ยืดประกัน ว่าสบายใจ

เป็นผม.. ซื้อรุ่นที่ไม่เป็น heat cycle สบายใจที่สุดครับ อิอิ

OverclockZone Member shiva180's Avatar

น่ากัวจังเลยครับ

OverclockZone Member mr_tony's Avatar

Quote Originally Posted by noobfather View Post
    เคลมฟรี ยืดประกัน ว่าสบายใจ

เป็นผม.. ซื้อรุ่นที่ไม่เป็น heat cycle สบายใจที่สุดครับ อิอิ
    ถ้า ชม. นั้นเข้ารู้ว่ามันจะเป็นแบบนี้ คงไม่มีใครซื้อครับ

หลายพันเครื่องนะครับ ในประเทศไทย ที่โดน เล่นงาน รวมๆหลายยี่ห้อ MAC ยังไม่เว้น 55+

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

สิ้น = =

OverclockZone Member tteddy's Avatar
    มหานครประเทศสารขัณฑ์

Compaq, BenQ, HP, Dell, Sony, Mac

ตั้งแต่สามัญชนยันไฮโซ

แต่สายพันธ์มะเร็งที่พบมากที่สุดในประเทศไทย ตกอยู่ที่ Compaq, HP
    ใครใช้เครื่องเหล่านี้ และเกิดเมื่อ 1 ปีครึ่ง-2ปีก่อน โปรดตรวจ DNA ด่วน

ช่วงนี้อัตราการตายด้วยมะเร็งสูงเป็นประวัติการ มีความต้องการทางแพทย์สูง เหอๆ

OverclockZone Member DMZ's Avatar

หมดประกันขึ้นมาล่ะ งานเข้าเลย

OverclockZone Member DevilBatZ's Avatar

ถ้าอาการยังไม่ออก เราไปเคลมก่อนได้ป่าวครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks