Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอคำแนะนำเรื่อง Printer ครับ] Canon MP145 กับ HP F4280 เลือกตัวไหนคุ้มค่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอคำแนะนำเรื่อง Printer ครับ] Canon MP145 กับ HP F4280 เลือกตัวไหนคุ้มค่าครับ

พอดีว่าจะซื้อเครื่องปรินท์ไว้ใช้ที่บ้านน่ะครับ

ใช้ ปริ้น สี - ขาว-ดำ , ถ่ายเอกสาร

เลยอยากสอบถามว่าสองรุ่นนี้ ตัวไหนน่าจะคุ้มค่ามากกว่าน่ะครับ

ระหว่าง

Canon MP145
    1,800 บาท

กับ

HP F4280
    1,890 บาท

หรือมีรุ่นไหนแนะนำที่ราคาไม่เกิน 2,000 ก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

... วันนี้พึ่งไปลองเครื่อง Canon MP145 แบบติดแท็งค์ ของพี่แฟน(เก่า) เค้าพึ่งซื้อมาแต่ทำไม่เป็น ลองสแกนภาพใช้ได้เลย พิมพ์รูปขนาด 4x6 กระดาษมัน ภาพออกมาคมดี แต่สีออกซีดๆไปนิด อาจเพราะใช้หมึกแบบแท็งค์ครับ ผมให้คะแนน 8 เลย ส่วนของ HP ต้องคอยคนต่อไปที่เคยลองครับ ...

Comment

hp ตลับเป็นพัน
      canonตลับอันละ 6-7ร้อย(ใหญ่ด้วยรุ่นนี้)

คิดเอาเองนะอันไหนคุ้มกว่า แต่เวลาพิมออกมาก็คล้ายๆกันหมดอะ

Comment

ปัญหาจุกจิกต่างกันไป แล้วแต่ความชอบแล้วกันครับ

แต่ส่วนตัวผม Canon แก้ปัญหาง่ายกว่า เพราผมไม่ค่อยได้ซ่อม HP อุ ๆๆๆ

Comment

MP145 ไม่ค่อยจุกจิกนะคับ ตลับหมึกก็ถูกกว่าด้วย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ท่านใดมีความเห็นว่ายังไงก็เชิญมาแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆนะครับ

Comment

Working...
            X