Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD สเปค แบบไหนเล่นเกมลื่น และดูไม่หน่วงอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD สเปค แบบไหนเล่นเกมลื่น และดูไม่หน่วงอะครับ

คือผมมีปัญหา ตรงที่ว่า เวลาเล่นเกม Wining 9 เนี้ย เวลาส่ง เวลายิงนิ ดู อืดอาดตาจังเลย ถาพมันดู หน่วงๆ ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมใช้ จอ CRT ลื่นปื๊ดๆ นักเตะแทบหัวทิ่ม (แหะๆ) แต่เด๋วนี้ดิเสียอารมไม่อยากจะแตะเลย

รบกวนท่านผู้รู้ แนะนำจอ LCD ดีๆ เล่นเกมได้ลื่นไม่มีปันหาหน่อยครับ มีรูปไห้ดูด้วยก้อดีนะ จะได้ตัดสินใจ

ไม่เกี่ยวกะ monitor เลยท่าน เกี่ยวกะเครื่องมากกว่า เพราะ จอภาพมานก็แค่เป็นสื่อออกมา นายรองเสียบให้ออกทีวีสิ ว่าจาเหมือนเดิมมั้ย ถ้าเหมือนเดิม เครื่องแน่ๆ ไม่โปรแกรมเล่นห่วยก็มีโปรแกรมหรืออาไรซักอย่างเน่า

Comment

เช็ค LCD ไม่หน่วงดูที่ค่า respond time ครับ

Comment

respond time = 2 ครับ แยกไม่ออกระหว่าง CRT <> LCD

Comment

เสียบออก TV ผมไม่เถียงหรอกว่ามันลื่น แต่ผมหมายถึง LCD ของผม ก้อจอ LCD ของผมค่า respond time =8 ms อะคับ ถ้า ค่า respond time = 2 นิมันจะดีขึ้นมากเลยมะคับ มียี่ห้อ และรุ่นที่แนะนำมะคับ
          Last edited by Tumzaa1234; 6 Oct 2006, 21:44:18.

Comment

Respond Time = 2ms ตอนนี้รู้สึกจะมี Viewsosic กับ LG มั๊งครับ

ส่วน Samsung เท่าที่เห็นมี 5ms

Comment

Acer อีกตัวไงครับ 19 นิ้วตัวใหม่

Comment

Working...
              X