Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ ATi 3870 กับ Driver ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ ATi 3870 กับ Driver ???

คือว่า ผมมีปัญหา กับอาการ VGU Recover เด้ง error ขึ้นมาเปงประจำเลยคับ

ซึ่ง ตอนซื้อ มาใหม่ๆ เล่น Cysis ปรับ high โชว์เพื่อน ยังไม่เป็นไรเลย

อาการ มันมาเริ่มเป็นตอน เล่น Grid คับ แล้ว หลังจากนั้นมันก็งองแง เป็นหยุเรื่อยเลย
    ขนาดเกมส์ ออนไลน์ Ex3 ( รู้จักหรือเปล่า ) ภาพไม่ได้สูงอะไรเลย ออนบอร์ดก็เล่นได้

มันก็ยัง เป็น แบบนั้นอีกอ่ะคับ

แล้วผมก็ลองอ่าน กระทู้ ในบอร์ด เกี่ยวกับ ปัญหานี้แล้ว ผมก็ยังไม่ได้ ข้อสรุปที่แน่ชัด

ว่าวิธีแก้ไขที่ถูกต้องมันต้องทำยังไงกันแน่ แต่ผมพอจับใจความว่า Driver 8.7 เหมือนจะไม่มีปัญหา

แต่ผมไปลองหา Driver ในเวป ATi มานก็มี v. 9.5 ซ่ะแล้ว -*- ก็ไม่รู้ว่าจะโหลดมาลงดีหรือเปล่า

สรุปเลยล่ะกันคับ

ผมควรจะลง Driver เวอร์ชั่นอะไรดีคับ กับการ์ด 3870 เพื่อแก้ปัญหาดังกล่าวอ่ะคับ

ตอนแรกผมนึกว่าเปงที่การ์ดจอ ว่าจะซื้อ ตัวใหม่ เอาอันนี้ไปปาหัวหมาแล้วนะนี้ -*-

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคับ

อ่อ ลืมบอกไปนิดนึง ยี่ห้อ Asus อ่ะคับ เกี่ยวด้วยอ่ะเป่า -*-

Comment

ลองไปโหลดไดเวอร์ VGA รุ่นนี้จากเว็บ Asus มาลองใช้ดูเลยครับ
      asus เขาจะมีไดรเวอร์เฉพาะสำหรับการ์ดเขา

Comment

ตามนั้น ผมก้อใช้อยู่

Comment

ขอบคุณคับ ^^

Comment

ของผมก็เป็นนะ จุกจิกมากๆ ตอนแรกใช้ sapphire ไม่เคยงอแงเลย พอใช้ ASUS ปัญหาเยอะเลย
            ผมเลยลองเปลี่ยนซิงค์ดู เออ ดันหายเฉยเลย เรื่อง driver ก็มีผลด้วยนะอย่าง PES2009 เนี่ย บางเวอชั่นก็เล่นลื่นหัวแตกเร็วเกินไป บางตัวก็อืดเกินไป บางตัวก็กะลังดี

Comment

ผมแนะนำ 9.2 สำหรับ 3870 ครับ

Comment

ผมเคยใช้ 9.4 ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

3870 ไม่เหมาะที่จะลงตัว9.4 หรือ 9.5น้อ เพราะ2ตัวนี้มันเน้นที่ตัวชิบเซ็ทRv790ของ4890 และ4800series

แต่ของท่านASUSสมควรใช้ของทางเว็บASUSโดยตรงคับ

Comment

Working...
                  X