Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อสังเกตเรื่อง Truewifi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อสังเกตเรื่อง Truewifi

คือตอนนี้ผมใช้ Truewifi เล่นเน็ตอยู่ ผมมี ID อยู่ 2 แบบ คือ ID ที่เป็น @truehsip และ @truewifi ซื้อความเร็วของ 2 แบบนี้ที่ผมมีต่างกันคือ

@truehsip ความเร็วตามทฤษฏี คือ 2M
    @truewifi ความเร็วตามทฤษฏี คือ 1M

แต่จากข้อสังเกตจากที่ใช้ ID 2 แบบนี้ผมมีความรู้สึกว่า @truewifi รับสัญญาณ ได้แรง และเสถียนกว่า @truehsip มาก เพราะ @truehsip วัดความเร็วได้ 2M หรือใกล้เคียงครั้งล่าสุด ผมจำไม่ได้แล้วว่าเมื่อไหร่ เพราะทุกวันนี้ความเร็วอยู่ ไม่เกิน 500 k

ส่วน @truewifi วัดความเร็วเวลาใกล้เคียงกันก็จะอยู่ 800-1200 k และ หลุดไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่ (แต่ก็มีหลุดตามแบบฉบับของ true อยู่แล้ว)

มีใครเป็นแบบนี้มั้ยครับ ลองมาแชร์กันหน่อย

ของผม truehips 3 วันมาแล้วต่อไม่ติดเลยหลังเที่ยง ต่อไดด้เฉพาะตอนเช้าๆ ถึงก่อนเที่ยง ใครเป้นแบบผมปล่าว รามคำแหงครับ

Comment

เป็นบางช่วงต่อได้แต่ไม่แจก ไอพี ช่วงนี้เน่าเหลือหลาย ใช้เสารามซอย16 กะ 18

Comment

Working...
      X