Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเดิมตอนที่แล้ว ร้าน ARTGAME ยังไม่จบ (เพื่อนผมฝากโพสคับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเดิมตอนที่แล้ว ร้าน ARTGAME ยังไม่จบ (เพื่อนผมฝากโพสคับ)

ใครที่ยังไม่ทราบความเป็นมา ร้าน ARTGAME เป็นอย่างไร ย้อนความได้กระทู้นี้ครับ
    http://www.dvdgameonline.com/forums/...owtopic=164033

เอาละมาเข้าเรื่องกัน

เมื่อวันที่ 16 พฤษภาคม 2552 ที่ผ่านมา ผมได้ไปรับเครื่อง PS3 โดยส่งซ่อมไฟเหลืองที่ศูนย์โซนี่ผ่านร้าน ARTGAME(ร้านที่ผมซื้อเครื่องมา) ซึ่งดูจากสภาพแล้วไม่น่าจะส่งซ่อมศูนย์จริงๆ น่าจะผ่านศูนย์โซนี่สะพานเหล็กซะมากกว่า

1.ไม่ได้เครื่องใหม่ตามที่หาข้อมูลมาได้
    2.เครื่องมีสภาพเป็นรอยเยอะมาก
    3.วารันตีดูแล้วมีรอยแกะ มีนูนๆตรงกลางด้วย

4.ทางร้านบอกประกันต่ออีก 1 เดือน ทั้งๆที่ตามข้อมูลศูนย์โซนี่ประกันเพิ่มให้ 3 เดือน

ผมพยายามหาหลักฐาน โดยติดต่อส่งเมลไปหาโซนี่สิงค์โปรว่าได้ผ่านการซ่อมไหม ส่งไปได้ 4 รอบแล้วแต่ยังไม่ได้รับการตอบกลับใดๆสักที (ตอนแรกเมลไปถามฮ่องกง ทางเค้าก็ตอบกลับบอกมาว่าเป็นเครื่องจากสิงค์โปร)

ผมจึงไม่รู้ว่าจะทำอะไรต่อระหว่างรอเมลตอบกลับ ผมเลยเปิดเทสเครื่องทิ้งไว้พร้อมเปิดเพลงฟังอย่างเดียว (ไม่ได้เล่นเกมเลย) เปิดไว้ประมาณวันละ 5 ชม.ได้

พอมาจนถึงวันที่ 25 พฤษภาคม 2552 (วันนี้) ผมเริ่มเปิดเทสเครื่องตามปรกติ แต่วันนี้เปิดเพลงไว้ยังไม่ทันจบเพลงเครื่องก็ดับ และไฟเครื่องมีสีแดงกระพิบ ผมลองปิดแล้วเปิดใหม่ปรากฎว่าอาการแบบเดิมได้กลับมาอีกครั้ง "ไฟเหลืองมรณะนั้นเอง"

ยืดเวลาได้เพียง 9 วันเท่านั้น ถ้าทางร้านได้ส่งไปซ่อมต่างประเทศจริงๆ มันก็ไม่ควรที่จะเกิดอาการซ้ำซ้อนเร็วขนาดนี้

ผมอยากไปโวยที่ร้านโดยเร็วที่สุดเป็นไปได้วันนี้ก็อยากไปเลยด้วยซ้ำ แต่มันดันมาติดสอบวันพรุ่งนี้อีก มีเรื่องเคลียดก่อนสอบอีกแล้ว = =a

เดี๋ยวได้เรื่องยังไงผมจะมาอัพเดทให้อีกทีครับ น่าจะไปโวยอีกสัก 2-3 วันนี้

ปล. ผมสามารถร้องทุกข์กับทาง สำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค ฐานหลอกลวงผู้บริโภคได้หรือไม่ครับ ผมจะลองหาข้อมูลอะไรต่อมิอะไรดูครับ แต่ขอสอบเสร็จก่อนครับ เดี่ยวในหัวมีแต่ ไฟเหลืองๆ ศิลปะๆ

กระทู้ก่อน
    http://www.gconsole.com/forum/show.p...out=&pagenum=1

ลิงค์ http://www.dvdgameonline.com/forums/...owtopic=164033 ผมเข้าไม่ได้อะครับ

เอ ผมก็ซื้อ PSP ร้านนี้นะ แต่ยังไม่เคยนำไปซ่อมเลย ได้เรื่องยังไงมาบอกกันด้วยนะครับ..

Comment

โวยเลย

void ก็มีรอยแกะซะแล้ว จะเคลมศูนย์ก็คงยากแล้วทีนี้ เพราะร้านแท้ๆ

Comment

เอาเครื่อง ไปทุบใส่หน้าร้านมันเลยครับ (ถ้าท่านรวย) ด่ามันแบบจิงๆจังๆเลย รับรองร้านมันเจ๊งแน่

ปล.เบื่อจิงๆร้านที่ชอบโกงชาวบ้านเค๊านิ โดยเฉพาะสะพานเหล็ก เกือบจะทุกร้านที่ชอบโกง

Comment

มิจฉาชีพชัดๆ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
            เอาเครื่อง ไปทุบใส่หน้าร้านมันเลยครับ (ถ้าท่านรวย) ด่ามันแบบจิงๆจังๆเลย รับรองร้านมันเจ๊งแน่

ปล.เบื่อจิงๆร้านที่ชอบโกงชาวบ้านเค๊านิ โดยเฉพาะสะพานเหล็ก เกือบจะทุกร้านที่ชอบโกง
            ถ้าจะไปทุบใส่ เอามาขายให้ผมดีกว่า

ล้อเล่นน่ะครับ ว่าแต่สำหรับคนจะไปซื้อร้านไหน ผมว่าไปหาข้อมูลดีๆมาก่อนดีกว่านะครับ

ปล.เค๊า=เค้า นะครับ ใช้ให้ถูกหน่อยจ้า แล้วก็สะพานเหล็กทุกร้านใช่ว่าจะโกงนะครับ

เห็นมีคนบอกร้านsuper-richก็ดีนะครับ ผมซื้อps2ร้านนี้ แต่360ซื้อnadz

Comment

เหอะๆร้านสะพานเหล็กก็งี้หล่ะครับตอนซื้อใหม่นี้โอ๊แล้วโอ๊อีกพอจ่ายตังแล้วก็อย่างว่าครับของมันกลับกันได้เอิ๊กๆ

Comment

ฟ้อง สคบ ครับ

เคยอ่านใน flashfly เค้าว่าเปนร้าน blacklist อ่าครับ

Comment

Working...
                X