Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom II X3 720 ตกลงมัน am2+หรือว่าamd3ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom II X3 720 ตกลงมัน am2+หรือว่าamd3ครับ

ช่วยแนะนำบอร์ด am3 ใส่ Phenom II X3 720 หน่อยว่ารุ่นไหนดีครับ แล้วอีกอย่าง บอร์ดam3นี้ใส่ แรมddr2 ได้หรือเปล่าครับหรือว่าต้องใส่ddr3อย่างเดียว งบอยู่5000-6000 ครับ

phenomII x3 มัน ใส่ได้ทั้งบอร์ด AM2+(ที่รองรับ) และ AM3 ครับ ส่วนแรมก็แล้วแต่บอร์ดว่า am2+ ก็ DDR2 am3 ก็ DDR3 ต่างกันเท่านี้แหละครับ(มั้ง)

Comment

เป็น AM3 แต่เอามาใส่บอร์ด AM2+ ได้ครับ..

บอร์ด AM3 ใส่แรม DDR3

บอร์ด AM2+ ใส่แรม DDR2

Comment

Originally posted by littlefish View Post
        เป็น AM3 แต่เอามาใส่บอร์ด AM2+ ได้ครับ..

บอร์ด AM3 ใส่แรม DDR3

บอร์ด AM2+ ใส่แรม DDR2
        ตามท่าน littlefish เลยครับ

Comment

แล้วผมจะซื้อบอร์ด am3 มาใส่แรมddr2 ก่อนจะได้ไม่ครับหรือว่าไม่รอบรับ พอดีเพิ่งซื้อแรมddr4กิ๊กมายังใช้มะคุ้มเลย อิอิ

Comment

Originally posted by oni123 View Post
            แล้วผมจะซื้อบอร์ด am3 มาใส่แรมddr2 ก่อนจะได้ไม่ครับหรือว่าไม่รอบรับ พอดีเพิ่งซื้อแรมddr4กิ๊กมายังใช้มะคุ้มเลย อิอิ
            ไม่ได้คับรอมีงบซื้อแรมด้วยละกันคับตอนนี้บอร์ดแพงมาก

Comment

ว้าไม่มีไรจะตอบแล้วตอบไปกันหมดอ่ะ

Comment

ถ้ามองยาวๆๆก้อซื้อDDR3 ไปเลยคับ

Comment

มันคือ Cpu ลูกครึ่งครับ

am2+ ก็ได้
                  am3 ก็ดี

Comment

แต่ทำไมjibเขียนsocketเป็น938ละครับ

Comment

ddr 2 กับ 3 มันคนละ สลอต คับ ใส่ไม่ได้ - -

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                        แต่ทำไมjibเขียนsocketเป็น938ละครับ
                        เพราะ CPU ที่ใช้ Socket AM3 มี 938 pins นะครับ

ถ้าจำไม่ผิดนะ
                        Last edited by Ruin; 27 May 2009, 00:57:28.

Comment

มันคือ cpu AM3 คับ

Comment

Originally posted by ma_quee View Post
                            ถ้ามองยาวๆๆก้อซื้อDDR3 ไปเลยคับ
                            ผมว่าตอนนี้DDR2 น่าจะเหมาะสมที่สุดน่ะครับ ตอนนี้ชิบเซ็ทบอร์ดAM3มันยังรีดพลัง

DDR3ไม่ได้เท่าไหร่ รอชิบเซ็ทที่มันใหม่กว่า790FX/sb750 ค่อยซัดโฮกทีเดียวดีกว่านะ

DDR2กับDDR3ตอนนี้ความแรงต่างกันแค่จุดทศนิยมอ๊ะ ถ้าเป็นFpsเกมส์อย่างเก่งก็เพิ่มมา

ไม่เกิน1กว่าๆอ๊ะ คือตอนนี้ราคาแรมDDR3ราคามันน่าซัดแล้วล่ะ แต่บอร์ดมันยังไม่น่าเล่น

เท่าไหร่

Comment

งั้นแนะนำบอร์ดที่ใส่เจ้า 720be ดีๆๆหน่อยจิครับ 4000-5000 แล้วกันเพราะราคาคงไม่แพงมากละมั่ง เอาเงินที่เหลือไปลงพัดลม cpu ดีกว่า

Comment

Working...
                              X