Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัดเล่นเกมส์ Grae of war แต่...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัดเล่นเกมส์ Grae of war แต่...

ลงเกมส์แล้วเล่นไม่ได้
    install ลง 2 แผ่น แล้วทำไมเล่นไม่ได้ ขาดอะไรไปเนี้ย ช่วยแนะนำหน่อยจ้า

เล่น Gear of war เหรอ ต้องลงวินโดวส์ตัวที่ไม่ได้โมอะไรเลยน่ะ ถึงจะเล่นได้

ลองเปลี่ยนวินโดวส์ดู เพราะ ถ้าพวก ดาร์กอะไรแบบนี้ เล่นได้แต่เซฟไม่ได้

ลองดูน่ะ แนะนำๆ

Comment

ลงวินโดว์ทูฟาสเตอร์ครับ ขอบคุณมาก เดี๋ยวกับไปลงใหม่

Comment

เกมส์นี้ Bug เยอะครับ ผมเล่นบน Vista x64 โชคดีที่เล่นจนจบ

สำคัญคือต้องหายาแก้ไอใหม่ๆหน่อยเท่านั้นเอง ^_^

Comment

ลองลงตัวนี้ดูครับ Gears of War Patch #3 แล้วก็ลงยาแก้ไอตามปกติ

Comment

ผมเจอปัญหานี้ครับ
            C:\Program Files\Microsoft Games\Gears of war\Binaries\wargame-g4wlive.exe:You cannot run the game with modified executable code.Please reinstall the game.

มันเป็นเวล่หมดอายุของ แพ็คอ่ะ ต้องset dateในwindow เป็นก่อนวันที่28/01/2009 แล้วจะเล่นได้เอง ส่วนสิธีแก้ที่ดีกว่านี้ ยังไม่รู้อะ ถ้ารู้แล้วจะเอามาบอกน่ะ
            แต่วิธีนี้ผมลองดูแล้ว เล่นได้ 100% ครับ

ผมไปได้วิธีแก้เกี่ยวกับปัญหาด้านบนแล้วนะครับ คือเราต้องลงแพทซ์ตัวนี้ไปครับตามเว็บเลย
            http://gearsofwar.xbox.com/pc/qfe1.htm
            พอลงเสร็จแล้วก็เอาแคร๊กของท่าน Akira2006 ลงทับไปเหมือนเดิมเล่นได้แน่นอนครับ เซฟเกมส์ได้แน่นอนเช่นกัน

แต่ถ้าใครลงแพทซืแล้วมันติด Error อีก ก็ให้เข้าไปในโฟลเดอร์ของแผ่นที่1อ่ะครับ
            แล้ว เข้าไปที่ ?:\program files\Microsoft Games\Gears of War\Binaries แล้วก๊อปตัว Startup.exe ดั้งเดิมมาทับในตัวที่เราลงไว้ก่อน เพราะแพทซ์มันจะเห็นว่าชื่อเดิมแต่มีการเปลี่ยนแปลงแล้วมันจะไม่แพทซ์ให้ พอลงทับแล้วก็ลงแพทซ์แล้วเอาแครกมาทับอีกที เข้าได้แล้วครับ ^^ (ไม่รู้จะมีคนรู้หรือยัง)

-------------------------------------
            แก้ไม่เป็นงะ ช่วยบอกทีครับ

Comment

..

Originally posted by okocha View Post
              ผมเจอปัญหานี้ครับ
              C:\Program Files\Microsoft Games\Gears of war\Binaries\wargame-g4wlive.exe:You cannot run the game with modified executable code.Please reinstall the game.

มันเป็นเวล่หมดอายุของ แพ็คอ่ะ ต้องset dateในwindow เป็นก่อนวันที่28/01/2009 แล้วจะเล่นได้เอง ส่วนสิธีแก้ที่ดีกว่านี้ ยังไม่รู้อะ ถ้ารู้แล้วจะเอามาบอกน่ะ
              แต่วิธีนี้ผมลองดูแล้ว เล่นได้ 100% ครับ

ผมไปได้วิธีแก้เกี่ยวกับปัญหาด้านบนแล้วนะครับ คือเราต้องลงแพทซ์ตัวนี้ไปครับตามเว็บเลย
              http://gearsofwar.xbox.com/pc/qfe1.htm
              พอลงเสร็จแล้วก็เอาแคร๊กของท่าน Akira2006 ลงทับไปเหมือนเดิมเล่นได้แน่นอนครับ เซฟเกมส์ได้แน่นอนเช่นกัน

แต่ถ้าใครลงแพทซืแล้วมันติด Error อีก ก็ให้เข้าไปในโฟลเดอร์ของแผ่นที่1อ่ะครับ
              แล้ว เข้าไปที่ ?:\program files\Microsoft Games\Gears of War\Binaries แล้วก๊อปตัว Startup.exe ดั้งเดิมมาทับในตัวที่เราลงไว้ก่อน เพราะแพทซ์มันจะเห็นว่าชื่อเดิมแต่มีการเปลี่ยนแปลงแล้วมันจะไม่แพทซ์ให้ พอลงทับแล้วก็ลงแพทซ์แล้วเอาแครกมาทับอีกที เข้าได้แล้วครับ ^^ (ไม่รู้จะมีคนรู้หรือยัง)

-------------------------------------
              แก้ไม่เป็นงะ ช่วยบอกทีครับ
              สุดยอดเลยครับท่านหามานา... แต่ยังไม่ได้ลองเลย ยังไงก็ขอบคุณไว้ก่อน

Comment

- -*

Comment

เปลี่ยน พ.ศ.ในวินโดว์เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบปัญหามา ณ ที่นี้ด้วยครับ

Comment

มิน่ารับมาสองชุดลงเสร็จเล่นไม่ได้....เป็นเช่นนี้เองเหรอ

Comment

เปลี่ยน พศ. เป็น ซัก 2008 ก็เล่นได้ละครับ ^ ^

Comment

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=39699

ลิงค์นี้เลยครับมีทั้งตัวเกมและวิธีการแก้ปัญหาทั้งหลายหลาก
                        ลองดูครับ

Comment

ผมลองคามที่บอกหมดแล้วนะครับ มัน เข้าเกมได้ แต่เด้งออกมานะครับ ไม่ทราบว่าแก้ยังไงดี รบกวนด้วยนะครับ

Comment

Working...
                          X