Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น DVD-R 4.7 GB จะไรท์ที่ความจุสูงสุดเท่าไหร่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น DVD-R 4.7 GB จะไรท์ที่ความจุสูงสุดเท่าไหร่ดีครับ

แผ่นผมมี 4.7 GB แต่ใน Nero มันให้มาแค่ 4.5 GB เท่านั้น

แล้วความเร็วในการไร้ท์แผ่น DVD-R แบบมาตรฐานใช้กี่ X ดีครับ

ขอบคุณครับ

4ถึง8x มั่งอ่าไรประมาณนั้น

Comment

16X ใช้อยู่น่า ปกติแล้วละ 4.5 นั่นละมากกว่านั้นตกขอบมีโอกาสเสียเยอะ

Comment

ผมยังไม่เคยไรท์ได้ 16x เลยครับ

ปล.ก็DVDเรามันไรท์สูงสุด 8 หนิหว่า

Comment

แผ่นที่ใช้อยู่ไรท์ได้ 16 X ค่ะ และ DVD ของ ไรทออน ไรทได้ สูงสุด 20 X เลยค่ะ

Comment

เหอๆๆ ไรท์ที่ละ 20x ข้อมูลจะรอดไหมอ่ะนี้

ปล.ผมใช้ Asus ครับ

Comment

*-*

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
              เหอๆๆ ไรท์ที่ละ 20x ข้อมูลจะรอดไหมอ่ะนี้

[QUOTE]เท่าที่เราดู ยังไม่มีแผ่น DVD-RW 20X เลยละ รึมีแล้ว ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ที่ข้างกล่องบอกว่าไรท์ได้สูงสุด 20 X น่า

Comment

*-*

Originally posted by iLLuSioNEx View Post

เท่าที่เราดู ยังไม่มีแผ่น DVD-RW 20X เลยละ รึมีแล้ว ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ที่ข้างกล่องบอกว่าไรท์ได้สูงสุด 20 X น่า

Comment

ผม 2-4X พอ คอมพ์เก่า กันไว้ก่อน

Comment

ส่วนของผมนะไรท์ไม่เคยกั๊กไว้ครับสามารถไรท์ได้เท่าไหรก็ซัดหมดครับแผ่น 16x ก็ไรท์ 16x หละครับไรท์ไม่เคยเสีย ไรท์DVDมาเป็นร้อยแล้วแต่ของบอกก่อนนะครับว่าเครื่องต้องแรงพอแผ่นที่เอามาไรท์คุณภาพก็สำคัญอย่าเอาแผ่นที่ถูกอย่างเดี๋ยว คุณภาพที่ได้จะไม่ดีไรท์ไวๆแล้วจะเสีย princo ก็ใช้ได้แล้วราคากลางๆครับเครื่องผมยังไม่ได้ลองไรท์ที่ 18x เลยเพราะว่าแผ่นยังไม่มีขายถ้ามีขายแล้วจะลองไรท์ดูดีหรือไม่ดีจะมาบอกอีกทีนะครับขอแนะนำหน่อยนะเวลาจะไรท์
                    1. ไรท์อย่างเดี๋ยวอย่างเปิดโปรแกรมอย่างอื่นขึ้นๆลงๆเครื่องมันจะกระตุก
                    2. เครื่องไรท์ Burfer ยิ่งมากยิ่งดีกัน Underrun สำคัญสุดๆ
                    3. เครื่องไรท์ยิ่งไรท์ได้ความเร็วยิ่งมากก็ยิ่งดีจะได้งานเสดไวขึ้น
                    ทำตามที่ผมบอกก็โอเคแล้วหละครับลองดูนะครับ

Comment

Working...
                    X