Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเครื่องผมคะแนน 3Dmark06 ต่ำจังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเครื่องผมคะแนน 3Dmark06 ต่ำจังครับ

เครื่องผม ใช้ Q6600, RAM 4 G, PSU Coolermaster 550W
    8800GT ผมได้ประมาณ 10000
    GTX260 ผมได้แค่ 13000 เองอ่ะ เครื่องผมนี่มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ format ใช้ XP ใหม่แล้วนะเนี่ย

เดิมๆ เหรอ
    เอารูปมาดูหน่อย

Comment

ปกติมั้ง ผมลองไปเล่นเครื่องของน้อง ก็ได้ประมาณนี้ OC ไปนิ๊ดเดียวกลัวโดนมันด่า

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
        ปกติมั้ง ผมลองไปเล่นเครื่องของน้อง ก็ได้ประมาณนี้ OC ไปนิ๊ดเดียวกลัวโดนมันด่า

โหท่าน 9600gt กับ 260gtx ได้คะแนนเท่ากันนี่ไม่ปกติแล้วมั้งนะ

Comment

ลองช่วยเข้าไปดูให้หน่อยครับผม online ให้ดูครับ
          http://service.futuremark.com/home.a...6715B5CA9FB044

Comment

งั้นผิดปกติ ละ
            SM 2.0 4991
            SM 3.0 6148
            CPU Score 3839

CPU ปกติ คะแนน VGA เพี้ยนละ

ไปเปิด AA หรือ เทสที่ความละเอียดสูงกว่ามาตรฐาน รึปาว

Comment

มาตรฐานเดิมๆครับผม basic edition แล้วผมต้อง check อะไรบ้างครับ
              Last edited by MLS; 26 May 2009, 22:20:56.

Comment

ผมลองขอผมแบบเดิมๆ ไม่ปรับอะไรเลย ลองเอารูปแบบที่ผมทำมาดูครับ

Comment

ผมใช้ Q6600 , RAM 4GB , 9600GT-OC edition ได้ 11,000

ก็ปกตินะ

ปล.นี่มาแบบเดิมๆนะ

Comment

Working...
                  X