Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามว่าเป็นที่ router หรือ ผู้ให้บริการอินเตอร์เนต ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามว่าเป็นที่ router หรือ ผู้ให้บริการอินเตอร์เนต ครับ

คือ ผมใช้ เนต TOT 3M

ปัญหาที่ผมจะถามคือ

เวลาผมเล่นเกมออนไลน์ต่างๆ ก็ลื่นดีไม่มีปัญหา

แต่เวลาใช้ไปนานๆ สัก 2-3 ช.ม. หรือเวลาโหลดบิต หรือดาวโหลดไฟลืต่างๆ

จะเกิดปัญหาคือ เนตจะหลุดคือ เข้าเนตอะไรไม่ได้เลย วิธีแก้ผมคือ ปิดเราท์เตอร์แล้ว ถอดสายโทรศัพท์ออกจากเราท์เตอร์ ทิ้งไว้สัก 3- 5 นาที
    ก็จะกลับมาใช้เนตได้ต่อ

ปัญหาที่ผมบอกนี่ มันเป็นที่อะไรเหรอคับ เราท์เตอร์หรือไอ้ TOT

บางครั้งนี่ ผมโหลดบิต วิ่งต็มสปีดเลย 300+ แต่ไม่เกิน 15 นาที สัญญานเนตหลุดเลย เป็นประจำเลย

เลยอยากรุ้ว่า เราท์เตอร์หรือTOT ที่เป็นปัญหาครับ
    ps.บางที เปิดบิตไว้จะโหลด ทั้งคืน ปรากฎว่าตอนเช้าตื่นมา ได้ 0.05%

Reset Router แล้วSetค่าใหม่ หรืออัพเพริมแวร์

Comment

เร้าเตอร์มัน รับ-ส่ง สัญญาณไม่ลงตัวกับทางTOTอ่ะดิ เลยทำให้สัญญาณขาดหายไป
      วิธีแก้ก็รีเซ็ตเร้าเตอร์ ตั้งค่าใหม่ ตามคู่มือTOT

วิธีสุดท้ายเปลี่ยนมาใช้ Maxnet 3M ใช้มา2ปีไม่มีปัญหา แรงได้ใจ

Comment

อีกเหตุผลนึงคือ มันใกล้เจ๊งแล้ว เวลาร้อนมากๆ มันจะรวน

Comment

เคลม -*-

เป็นที่ผู้ให้บริการรึเปล่าครับ

Comment

อ้าวว เป็นเหมือนกันเลยครับ งงมาก เป็นมา 1อาทิตย์ละ

ถ้าเปิดบิท เวปจะเข้าช้าบ้างไม่ได้บ้างเน็ตก็จะหลุด แต่ถ้าไม่ได้เปิดบิทก็ไม่เป็นไรนะครับ ใช้ utorrent

คือตอนนี้ผมเลยเลือกได้อย่างใดอย่างนึง ตอนเล่นเน็ตก็ไม่สามารถปล่อยไฟล์ได้

เมื่อก่อนไม่เคยมีปัญหานี้เลยนะครับ ปล่อยไฟล์ไปด้วยเข้าเวปไปด้วยสบายใจ

โหลดไปด้วยเข้าเวปไปด้วยยังได้เลย อยากไปใช้ maxnet แต่ไม่มีคู่สาย

ข้างบ้านมีคู่สายโยงข้ามกำแพงมาได้ แต่เจ้าของหมู่บ้านไม่ให้เพราะกลัวเสียโลเคชั่น เซ็งจิงๆ

เลยต้องทนใช้ 590บาท=1Mb ต่อไป.....

Comment

Noob TOT

Comment

เป็นที่เราเตอร์ครับ...เซตใหม่ ไม่หายเปลี่ยนตัวใหม่

เราเตอร์ถ้ายังไม่ถึง1ปี เอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ได้ครับ

Comment

Working...
                X