overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: มาดูคุณภาพแผ่น DVD แม่สายกันกับราคาที่ถูกจนน่าตกใจ

OverclockZone Member mod1's Avatar

Default มาดูคุณภาพแผ่น DVD แม่สายกันกับราคาที่ถูกจนน่าตกใจ

ขอบอกก่อนนะคับไม่ได้มาสนับสนุนให้ซื้อของก็อปนะคับ แค่คุยกันสนุกๆ ช่วงนี้ไปทำงานที่แม่สายว่างๆเลยข้ามฝั่งไปเมืองนอกซะหน่อยเลยซื้อแผ่น DVD กับแผ่นCD มาแต่เอามาเยอะไม่ได้ด่านพม่า่เข้มเลยไม่กล้าซื้อมาเยอะอาศัยว่าต้องไปบ่อยๆยอมสียค่าทำใบผ่านด่านเอาได้ BLU-RAYแท้ spider man กับ iceage 2 มารื่องหนึ่ง ราคา 300 บาท นอกนั้นเปน blu-ray ปลอมเป็น DVD 9 แผ่นละ 35 คับ ขายได้ใง งงมากเฉพาะค่าปกผมว่าก้อคุ้มแล้วแต่นี่เป็นDVD9อีกยอมเลยคับฝรั่งไม่เจ๊งให้รู้ไป
    Last edited by mod1; 1 Mar 2010 at 22:59:56.

OverclockZone Member datum5's Avatar

ผมไปซื้อมานานแล้วครับ D9 และอื่นๆ คุณภาพ ของภาพ และเสียง ดีกว่า แมง..บ้านเราอีก หุุหุ

OverclockZone Member mod1's Avatar

ทดลองเอาเล่นกับเครื่อง blu-ray ภาพที่ได้นั้นแจ่มคับทั้งภาพทั้งเสียงแต่เสียงพากย์ไทยไม่ค่อยเท่าไรคุ้มจิงๆคับในขณะที่แผ่นแท้ราคา 2000 กว่าบาท ส่วน blu-ray ปลอมนั้นลองเล่นดูภาพที่ได้นั้นแผ่นมาสเตอร์ของแท้ราคา 300 400 บาทหลบไปเลยคับภาพที่ได้เนียนมากคับบางเรื่องดูเผินๆยังกับ ดู blu-ray ใกล้เคียงมากคับ ที่ห้องผมซื้อแผ่นแท้เก็บไว้เยอะช่วงที่แผ่น blu-ray ยังไม่มีขายเสียดายคับอยากจะโละทิ้งจังแพงก็แพง กะว่าจะเก็บแผ่นแม่สายละคับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้มาอีก 20 เรื่อง กับcd audio phile ประมานนั้น มาอีก 10 แผ่น หมดไป 1000 บาทเองคับหาไม่ได้อีกแล้ว cd นี่หลายคนคงเคยฟังแล้วเสียงดีกว่าแผ่นเพลงบ้านเรา นี่คับเรื่องละ 35 บาท เปน blu-ray ปลอมคับdvd9
    Last edited by mod1; 1 Mar 2010 at 23:00:29.

OverclockZone Member Ruin's Avatar

เจอบลูเรย์ปลอมเข้าให้ เง้อ

บ้านมีดบินชุดนี้เขาตั้งราคาขาย 550 ผมต่อได้มา400ไปบ่อยจนเขาจำได้เปนกล่องไม้อย่างดีคับแถมมีดบินอีกอันเอาไว้ฝึกวิทยายุทธพร้อมคัมภีร์อีกหนึ่งเล่มเจ๋ง
    Last edited by mod1; 1 Mar 2010 at 23:01:12.

อันนี้ก้อแจ่ม แต่เก็บดีๆหน่อยถ้าคนที่บ้านเห็นเดี๋ยวจะโดนมีดบิน
    Last edited by mod1; 1 Mar 2010 at 23:01:44.

OverclockZone Member poypoy's Avatar

โห แจ่มมากท่านๆๆ

เท่าที่ลองเล่นดูมีขัอเสียหน่อยคับ cd rom บางตัวอาจจะไม่อ่านอย่าง LG SAMSUNG อาจจะไม่อ่านคับผมใช้ SONY คับแนะนำเลยคับใช้ดีเวลาอ่านแผ่นก็เงียบดีด้วย ส่วนสาเหตุที่มันไม่อ่านผมก็ไม่รู้เหมือนกันคับ ส่วนข้อเสียอีกอันก็คือระบบเสียงบางเรื่องเสียงไม่ดีเท่าแผ่นแท้ส่วนมากจะเปนเสียงไทยคับ แต่เรื่องภาพนั้นดีมากคับคุ้มมากกับราคา แล้วต้นทุนการผลิตมันจะกี่บาทวานี่ค่าแผ่น+ปกก้อเกินแล้ว ไม่รู้ที่บ้านเราเขาขายกันเท่าไร ไม่ได้สนับสนุนให้ซื้อของก๊อบนะคับแต่แค่คุยกันสนุกๆว่าทำไมเขาทำได้ในราคาขนาดนี้เปนใครก้อคงชอบของถูก เห็นแล้วกลุ้มแทนเจ้าของลิขสิทธ์แผ่นปลอมราคาถูกแถมคุณภาพก้อถือว่าดี แต่ก้อดีสำหรับคนบ้านๆงบน้อยอย่างเรายิ่งเงินหายากขึ้นทุกวันจะซื้ออะไรก็คิดแล้วคิดอีก
    Last edited by mod1; 1 Mar 2010 at 23:02:10.

OverclockZone Member PeazAod's Avatar

เออ แจ่มจิงด้วย

หลังๆอ่านะ อิอิ

OverclockZone Member PeazAod's Avatar

เออ แจ่มจิงด้วย

หลังๆอ่านะ อิอิ

## โทษทีคับมันเบิ้ลอ่ะ ##
    Last edited by PeazAod; 29 May 2009 at 12:31:23.

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

mod1 เก็บอาการหน่อยครับ

OverclockZone Member

เห็นราคาแล้วน่าสนใจมากครับ

ผมสงสัยอย่างนึงครับ คือ Blu-ray ปลอมเป็น DVD9 หมายถึงยังไงครับ?

1. เป็น File mpeg2 ที่ย่อมาจาก HD 1080p แล้วใส่ลงใน DVD9 (สรุป คือ file dvd นั่นเอง)
    2. เป็นไฟล์ของหนัง HD เลย แล้วถูก Rip เป็น hx64, mkv,.... เป็นไฟล์ 1080, 720 แล้วใส่ลงใน DVD9 (ยังคงเป็นไฟล์ HD)

ถ้าเป็นอย่างหลังคงเปิดกับเครื่องเล่นไม่ได้ ต้องเปิดกับคอมอย่างเดียว

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Quote Originally Posted by mod1 View Post
    อันนี้ก้อแจ่ม แต่เก็บดีๆหน่อยถ้าคนที่บ้านเห็นเดี๋ยวจะโดนมีดบิน
    ผมจองชุดนี้ครับ

Quote Originally Posted by gorilla View Post
    เห็นราคาแล้วน่าสนใจมากครับ

ผมสงสัยอย่างนึงครับ คือ Blu-ray ปลอมเป็น DVD9 หมายถึงยังไงครับ?

1. เป็น File mpeg2 ที่ย่อมาจาก HD 1080p แล้วใส่ลงใน DVD9 (สรุป คือ file dvd นั่นเอง)
    2. เป็นไฟล์ของหนัง HD เลย แล้วถูก Rip เป็น hx64, mkv,.... เป็นไฟล์ 1080, 720 แล้วใส่ลงใน DVD9 (ยังคงเป็นไฟล์ HD)

ถ้าเป็นอย่างหลังคงเปิดกับเครื่องเล่นไม่ได้ ต้องเปิดกับคอมอย่างเดียว
    เปนdvd file mpeg 2คับ ความละเอียดจะอยู่ที่ ประมาณ 720x576 เล่นได้กับเครื่องDVD ทั่วไปแต่ภาพจะชัดกว่าแผ่นทั่วไปน่าจะเปนกับต้นฉบับอาจจะมาจาก blu-ray อีกทีอันนี้ผมไม่รู้คับ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

แผ่นเจ๋งจริงๆครับ confirm!

พี่เพื่อนเป็นเซล ต้องขึ้นลง แม่สาย-กทม บ่อยๆ เวลากลับมาทีก็จะมีหนังใหม่ๆมาเป็นตะกร้า

เห็นตอนแรกผมนึกว่าแผ่นแท้ ยังถามเลยว่าทำไมพี่ซื้อหนังทีเยอะจัง

มารู้ตอนหลังว่าเป็นแผ่นผี

ทำสวยมากครับ ทั้งแพคเกจ สกรีนแผ่น รวมถึงตัวหนังข้างใน

OverclockZone Member vonbin's Avatar
    ทำเนียบขาว ชั้น 2 ห้องที่ 3 ทางขวามือ ประตูห้องสีฟ้า

หนัง X หิ้วมาได้ไม่โดนด่านฝั่งนั้นค้นเเล้วยึดหรอคับ

OverclockZone Member bomfeedback's Avatar

ไปบ้านเพื่อนที่เชียงรายที่ก็ข้ามไปทีหมดไปทีละ 2000-กว่าบาท
    Prison Break Season 1-3 เป็นชุดอย่างงานภาพชัดเลย หุหุชอบๆ ถูกสุดๆ

OverclockZone Member youth's Avatar

ผมว่าเจ้า DVD9 มันน่าจะเป็น AVCHD นะครับ มันเลยชัดจัดๆแบบนั้นเดานะ

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

Quote Originally Posted by youth View Post
    ผมว่าเจ้า DVD9 มันน่าจะเป็น AVCHD นะครับ มันเลยชัดจัดๆแบบนั้นเดานะ
    ถูกต้องนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ พวกนี้ตกราคาประมาณ 300 บาทขอรับ เปิดกับเครื่อง บูลเรย์เนียนครับ เครื่องที่สามารถเล่นมันได้คือ ps3,computer,blu-ray standalone
    ส่วนพวกแผ่นละ 60-100 บาทก็เอาไฟล์พวก mkv มาโม เป็นดีวีดี 9 มันก็ชัด กว่า dvd บ้านเราอยู่แล้วขอรับ แถมได้เสียง DTS อีกต่างหาก ซึ่งบางแผ่นลิขสิทธิ์ในไทยไม่มี

**แต่ผมยังมองว่าซื้อแผ่นแท้ ดีกว่าครับ ทน กว่า ถึงคุณภาพมันจะห่วยแตกก็ตาม 555+**

OverclockZone Member youth's Avatar

Quote Originally Posted by mike_shinoda View Post
    ถูกต้องนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ พวกนี้ตกราคาประมาณ 300 บาทขอรับ เปิดกับเครื่อง บูลเรย์เนียนครับ เครื่องที่สามารถเล่นมันได้คือ ps3,computer,blu-ray standalone
    ส่วนพวกแผ่นละ 60-100 บาทก็เอาไฟล์พวก mkv มาโม เป็นดีวีดี 9 มันก็ชัด กว่า dvd บ้านเราอยู่แล้วขอรับ แถมได้เสียง DTS อีกต่างหาก ซึ่งบางแผ่นลิขสิทธิ์ในไทยไม่มี

**แต่ผมยังมองว่าซื้อแผ่นแท้ ดีกว่าครับ ทน กว่า ถึงคุณภาพมันจะห่วยแตกก็ตาม 555+**

อ่าห่ะ จริงๆด้วย เห็นว่าปกบลูเรย์+DVD9 มันน่าจะ AVCHD

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks