Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะซื้อใหม่ดีหรือว่าต่อประกันดี ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะซื้อใหม่ดีหรือว่าต่อประกันดี ?

ตอนนี้ใช้ dell inspiron 1420 spec

4 mb cache
    8400m gs
    4 gb of ram
    HDD 160gb

หิ้วมาจากเมกา แต่ประกันเมืองไทยหมดไปแล้ว
    ช่างที่ดูคร่าวๆบอกว่าน่าจะเกิดจาก mainboard พัง หรือ การ์ดจอเสีย

โดยมีลักษณะ ไม่ขึ้นภาพ แต่ จอติด หรือ บางทีก็ติด เข้า windows ได้จนซักพักก็ภาพก็หายไป กลายเป็นภาพ จุดสีเหลี่ยมใหญ่ๆ เลื่อนได้ตาม mouse หรือบางทีก็ไม่เลื่อน

โดย dell เสนอราคาค่าต่อประกันที่ 2 ปีที่ 22000 และ 3 ปีที่ 29000

เลยคิดอยุ่ว่าจะทำยังไงดีกับคอมนี้
    ระหว่างต่อประกัน (กี่ปี?)
    และ
    ซื้อคอมใหม่ในงบประมาณเท่าๆกันดี ?

โอ้.....พระเจ้า ประกันจากดาวใหนหรอครับ 2หมื่นกว่า

Comment

2900 ก็น่าต่อ ถ้า 29000 ไปซื้อเครื่องใหม่ไม่ดีกว่าเหรอครับ

Comment

ขายทิ้งซะ ซื้อใหม่ดีกว่า ถ้าไม่อยากปวดหัวกับปัญหาเดิมๆ

Comment

Working...
        X