overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: แนะนำ DVD-RW 22X หน่อยครับ

OverclockZone Member

Default แนะนำ DVD-RW 22X หน่อยครับ

สวัสดีครับ

DVD-RW ASUS ผมเพิ่งพังไปผมใช้มา 2 ปีก็งงว่าทำไมมันพังเร็วปกติ ASUS โคตรทน ก็เลยจะเปลี่ยนไปเล่นยี่ห้ออื่นอะครับ

1.Pioneer S17FXV
    2.Sumsung SH-223
    3.Lg
    4.Sony

อยากได้ 22X Sata ไวดูหนัง ใจจริงชอบ ไพโอเนียร์ แต่หายากจัด พอรู้ไหมครับว่าพันทิพย์งามวงศ์วานมีร้านไหนขายบางครับ เพราะบ้านผมใกล้ๆแถวนันครับ ช่วยแชร์ความรู้แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by aonej20; 26 May 2009 at 22:25:36.

OverclockZone Member lilxennlil's Avatar

LG - GH22NS รุ่นดี พิมพ์นิยม

OverclockZone Member harryoop's Avatar

ตัวไหนก็ได้ครับ ที่ไม่ใช่ Samsung

OverclockZone Member Mr.T's Avatar

ผมว่าตั้งแต่มันถูกลง
    เหลือตั้งแต่ 800-1200 มันก็ไม่ทนถึกเหมือนก่อนแล้วล่ะครับ
    สังเกตDVD-RWรุ่นใหม่ยี่ห้อเดิมประสิทธิภาพสู้รุ่นเก่าของยี่ห้อตัวเองไม่ได้

จิงๆใช้สองปีพังก็โอแล้วนะครับ

พิมพ์นิยมก็ LG asus
    Pioneer แพงกว่าเขา

OverclockZone Member arito's Avatar

เอาไวดูหนังหรอ lg asus หาง่ายสุดละ
    แต่ถ้าไรท์แผ่น คุณใช้ถึง22xเลยหรอ 16xผมยังไม่เคยแตะเลย เดี๋ยวไรออกมาแผ่นเน่า อิๆๆๆ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

เลือกเครื่องให้ใช้ร่วมกันได้กับแผ่นที่ใช้อยู่ ดีที่สุด

เพราะว่าเครื่องดีๆ บางเครื่องกับเลือกแผ่นไม่อ่านบางแผ่นอย่างที่ผมเคยเจอ

แนะนำเครื่อง น่าจะแนะนำยี่ห้อแผ่นที่ใช้ด้วยนะ

LG GH22NS30 SATA เขียนแผ่น ยี่ห้อ DOK รุ่น DVD+R DL 8X ไม่ได้ (แผ่นรุ่นนี้ถูก)
    แต่เขียนอย่างอื่นได้ดีหมด

แต่เครื่องเก่า ยี่ห้อ Momerex DVD+-RW เขียน แผ่น ยี่ห้อ DOK รุ่น DVD+R DL 8X ได้ (ที่ 2.4x)

ผมเลยต้องกลับไปใช้ยี่ห้อเก่า เพราะต้องการใช้แผ่นถูกๆ อิอิอิ

ขอบคุณครับกับทุกความเห็น จะเอาไวดูหนัง HD ด้วยอะครับเคยถามเพื่อน บอก DVD-rw ดูหนัง HD เอาค่าความเร็วเยอะไวยิ่งดีไม่รู้เกี่ยวกันไหม แต่ไม่มีใครแนะนำ Sony เลยหรอครับอยากรู้ว่าเป็นยังไงใครเคยใช้บางครับ ไพโอเนียร์นี่ที่พันทิพย์งามวงศ์วานมี พอรู้ไหม มีร้านไหนขายครับ

OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

ผมใช้ sony แต่ก็ ide อ่ะ ตอนนั้น ก็แพงกว่าอันอื่น พันนิดๆ
    ก็ok นะ แต่ว่าไม่ค่อยได้ใช้งานเท่ารัยเลยไม่รู้หนาบาง
    ยังไม่มีอาการ ซื้อมาน่าจะประมาณเกือบปีและ

OverclockZone Member mohan's Avatar

แปลกที่ไม่มีใครแนะนำ LITEON เลยของผมใช้ตั้งแต่ CD-RW IDE 16x ปัจจุบันใช้มาร่วม 10 ปีแล้วยังไม่มีอาการให้หนักใจ เลยไปถอย LITEON DVD-RW มาอีกตัวปรากฏว่า เน่าบ้าง-ดีบ้าง แต่โดยรวมเอามาอ่านมากกว่าเขียน ไม่มีปัญหาอะไรครับ
    ปล.บอกไว้เป็นอีกทางเลือกของ จขกท.นะครับ

OverclockZone Member mootu's Avatar

LITEON ถึกทน แต่ชอบโวกเวกเสียงดัง

OverclockZone Member care it's Avatar
    Suratthani And Bangkok

sony ดีไม่ครับ อยากลองจัง

สวยไม่ครับรูปทรงยังไม่เคยเห็นเลย

Lite-on ผมเคยจัดสเปกให้เพื่อนโดนด่ากลับเลยครับบอก DVD-RW เน่ามากไรท์พังบ่อยมากขนานความเร็วต่ำสุด แรง 2 GB แต่ Lite-on CD-RW ทนมากมาย

แนะนำด้วยนะครับ

OverclockZone Member P@RN's Avatar

Lite-on ครับ ทนมากๆ

OverclockZone Member minipop's Avatar

pioneer

OverclockZone Member harryoop's Avatar

Quote Originally Posted by aonej20 View Post
    Lite-on ผมเคยจัดสเปกให้เพื่อนโดนด่ากลับเลยครับบอก DVD-RW เน่ามากไรท์พังบ่อยมากขนานความเร็วต่ำสุด แรง 2 GB แต่ Lite-on CD-RW ทนมากมาย

แนะนำด้วยนะครับ
    กำ ปกติ Lite-on ดีมากน่ะครับ

CD-RW ผม ตั้งแต่ ม.2 ยัน ตอนนี้ปี 2 -*- ยังอยู่ดี ไม่เคยพัง

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

Pioneer ครับหล่อ ทน ครับ

AsuS ดำดีสีไม่ตก..555+

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

pioneer คับ แจ่มจิงใช้อยู่ 1 ตัว

OverclockZone Member o0OIllISpelling's Avatar

สินค้าพวกนี้คุณภาพการผลิตไม่คงที่มั้งครับ คิดว่างั้นนะ
    ผมเคยใช้
    LiteOn พังง่าย เสียงดัง ดูกิ๊กก๊อก
    LG เสียงดัง write พังนิดหน่อย ถาดเลื่อนเข้าออก กระชากไปหน่อย ยังใช้งานอยู่
    Asus เงียบดี write ยังไม่เคยเสีย ยังใช้งานอยู่

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

จับๆๆดูเวลาซื้อผมอะ ดูเนื้องานแล้วค่อยตั้งสินใจ จะรู้เลยว่าดีไม่ดี สรุปAsus ดูดีสุด 1814gl เกิน2 ปีแล้ว ไลท์มา 7-8 หลอด ถาดยังไม่ติดเลย ไม่เลือกแผ่นเขียนเท่าไรนะ Me maxx ohayo ได้หมด
    Last edited by kidnapped1; 27 May 2009 at 17:44:34.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks