Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามคนที่ใช้เน็ต TOT หน่อยค๊าฟฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามคนที่ใช้เน็ต TOT หน่อยค๊าฟฟ

คือว่าตอนนี้ ผมเห็นว่ามันมี 3 MB 590 บาท

แต่คือที่บ้านผมยังใช้ 1 MB 590 บาท อยู่เลย

ถ้าจะไปขอเพิ่มสัญญาณ ต้องทำไงมั่งครับ

พอดีไม่ค่อยจะได้กลับบ้าน นานๆจะกลับมาทีก็เลยอยากไปขอเพิ่มสัญญาณไว้ให้น้องเล่น เน๊ต

: ))

ขอขอบคุณที่คำตอบไว้นะที่นี้ด้วย

ถ้าหมดสัญญาเปลี่ยนได้ก็ดีครับ ห่วยบรม บล็อกบิทอีก เซงง

Comment

ไปยื่นเรื่องขอปรับความเร็วเน็ตได้ที่ ที่ทำการ tot หรือจะยื่นแบบออนไลน์ที่เวบ tot ก็ได้ครับ

ถ้าไม่มีปัญหาอะไร แปปเดียวสามารถใช้ความเร็วใหม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by Yakuzaa View Post
        ไปยื่นเรื่องขอปรับความเร็วเน็ตได้ที่ ที่ทำการ tot หรือจะยื่นแบบออนไลน์ที่เวบ tot ก็ได้ครับ

ถ้าไม่มีปัญหาอะไร แปปเดียวสามารถใช้ความเร็วใหม่ได้เลยครับ

รบกวนขอลิ้งที่แจ้งในเวปหน่อยได้ไหมคับ ?

Comment

ผมพึ่งเปลี่ยนจาก1Mb 590 เป็น 3Mb 590เมื่อศุกร์ที่แล้วเองครับเร็วดีไม่ค่อยหลุดด้วย

Comment

^
            ^
            ถามท่านหน่อยครับ อยู่ในกทม.รึเปล่า ตอนนี้ผมใช้TOT 1.5mb 750อยู่เลย
            อยากเปลี่ยนเป็น3mbบ้าง เคยโทรไปถามTOTเขาบอกว่าไม่มีโปร3mb
            มีเฉพาะส่วนภูมิภาค งงมากมาย

ปล.ผมอยู่แถวพระราม2 ***งจากชุมสายTOTธนบุรี5กม. มันบอกไม่มีโปร3mb กำ...

Comment

3mbวิ่งแค่2กว่าๆๆเซงสุดๆๆ

Comment

ในกทม รึป่าวอะ ทำไมผมไม่เห็นมีโปรโมชั่น3Mb 590เลย

Comment

ของเดิมใช้ 1.5MB. 700 บาท ไม่ค่อยหลุด

พอเปลี่ยนมาใช้ 2 MB. 590 บาท ขอบอกกว่าแย่มากๆ หลุดบ่อยมากๆ สปีดก็ไม่นิ่ง

ลองเช็คที่หน้าเราเตอร์ บางครั้งก็วิ่ง 1.2 -1.5-1.6-1.8 MB

Comment

บางพื้นที่ก็ไม่สามารถให้บริการ3m590ได้นะครับ แต่โทรไปโวยบ่อยๆเดี๋ยวมันก็บอกว่ามีเอง

Comment

ผมอยู่นครสวรรค์ครับ

ได้ไปแจ้งขอเพิ่มเป็น 3mb เรียบร้อยแล้ว

ตอนนี้ก็นั่งรอว่าเมื่อไหร่จะปล่อยมาให้ จะได้เข้าไปแก้ใน เร้าเตอร์

Comment

ถ้าหมดสัญญาแล้วเปลี่ยนได้ก็ควรเปลี่ยนครับ

ผมก็เคยใช้อยู่ ตอนนั้นเป็น 2Mb 590บ. แล้วเห็นมันมีโปรใหม่มา 4Mb.890บ.+โทรฟรีอีก890 เช่นกันคิดว่าจะดีขึ้นครับ

กลับเป็นว่าห่วยแตกมาก ขนาดบ้านผมอยู่ใกล้ชุมสายแล้วนะ 4mb มันยังวิ่งไม่เต็มเลยครับ วิ่งอยู่ 2mbกว่าเอง
                        เลยอาทิตย์ต่อมาก็ไปยกเลิกบริการ เปลี่ยนมาเป็น Max net 4mb เดือนละ 790บ.โทรฟรี500 ถูกกว่า TOT อีกแถมยังวิ่งเนียนๆอีก

Comment

ใช้ งาน ได้ ละ ค๊าฟ

^^

Comment

Originally posted by benz_sn View Post
                            ใช้ งาน ได้ ละ ค๊าฟ

^^
                            ดีใจด้วยครับ

Comment

ผมรู้มาว่า tot มันจะปล่อยให้บริการ เฉพาะพื้นที่ พื้นที่ไหนการแข่งขันสูงก็จะมีโปร ส่วนที่ไหนมันผูกขาดก็ใช้โปรเดิมไป

Comment

Working...
                              X