Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง CL ของ Ram ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง CL ของ Ram ครับ

เปรียบเทียบ Ram Triple DDR3-1600 1*3GB นะครับ 2 ชุด

1.9-9-9-24 CR1 กับ

2.8-8-8-21 CR2��

ชุดไหนเร็วกว่ากันครับ

2. ถ้าบัสเท่ากัน CL ต่ำกว่าเร็วกว่าครับ

Comment

^
      ^
      ตามนั้น

Comment

2.8-8-8-21 CR2

Comment

ขอบคุณนะครับ พอดีเคยได้ยินข้อมูลมาว่าไอ้ตัว CR ที่ห้อยหลังสุดบางคนยอมลด CL ลงเพราะบอกว่าเร็วกว่า
          ผมเองก็ลองใช้ Everest benchmark เทียบแรมดูยังแปลกใจเพราะว่า CL 9-9-9-24 CR1 ดันเร็วกว่า

ลืมไปว่าโหลด OC profile จาก bios สลับกันเอาตอนเทส CL9 กับ CL8
          CPU มันวิ่งคนละความถี่ CL8 วิ่ง 2.6 G แต่ CL9 วิ่ง 3.2 G
          พอเทสที่ความถี่ CPU เท่ากัน ก็ผลตามที่ทุกคนว่านั่นแหละครับ

Comment

CR1 เร็วกว่า CR2 เยอะนะครับ ..

แต่ว่าแรมเองมัก จะไปไม่ไหว ..

^^

Comment

Working...
            X