Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรจะซื้อ 4890 หรือ 275 ?? กระทู้นี้ล่อเป้า :p

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมควรจะซื้อ 4890 หรือ 275 ?? กระทู้นี้ล่อเป้า :p

รบกวนเป้าเล็กเป้าใหญ่มาตอบกันหน่อยนะครับ ตอนนี้จากที่อ่านมาหลายๆกระทู้และตั้งกระทู้เองมาบ้างเกี่ยวกับการ์ดดูหนังไฮเดฟ มีพี่ๆเพื่อนๆมาตอบกันเยอะมาก แต่ว่า ผมเองก็ยังสับสนอยู่หลาย เอาเป็นว่า ช่วยกันฟันธงออกมาเป็นกลางๆทีว่าผมควรเอาอย่างไหน กายพร้อมตังก์พร้อม แต่ใจมันยังไม่พร้อมเพราะลังเลอยู่มาก ผมเน้นดูหนังไฮเดฟ และ เล่นเกมส์นิดหน่อย ย้ำว่าไม่ได้เล่นเกมส์เป็นอาชีพ แต่ดูหนังเป็นอาชีพ แต่ก้อหวังเล่นเกมส์ภาพสวยๆแก้เซ็งในบางโอกาส ฟันธงทีครับพี่ๆน้องๆ ชาวโอเวอร์คล็อกผมจะได้หลุดพ้นจากการตัดสินใจสักที อยากซื้อซะทีละ

ปล. ผมแทบไม่มีโอกาสได้ดูด้วยตาตัวเองเพราะผมเองอยู่ต่างจังหวัด ต่างจังหวัดท่านๆก้อรู้อยู่เรื่องฮาร์ดแวร์มันบ้านนอกกว่าเยอะ ถ้าผมซื้อผมต้องสั่งซื้อ เลยไม่อยากพลาดครับ
    Last edited by Gaz; 27 May 2009, 04:22:08.

ดูจากลักษณะการใช้งานของท่านแล้ว ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนครับ ของเดิมก็เหลือเฟือแล้ว ฟันธง...

Comment

แล้วแต่ชอบครับ

Comment

มันก็เหมือนกันแหละ ความแรงก็พอๆกัน ไม่ใช่ตาเทพตาทองคำแยกไม่ออกหรอก

Comment

เกริ่นมาขนาดนี้ ไป 4890 น่าจะดีที่สุด

Comment

ดูหนังก็ 4890 ครับ ผมขายตามลายเซ็นต์ อิๆ

Comment

ตอนนี้ผมเอนเอียงไปทาง 4890 แต่ว่าตรง memory Interface 256 Bit เท่ากับการ์ดตัวเก่าผมเลย ณ ตรงส่วน เมโม อินเตอเฟส นี้มีส่วนในการทำงานยังไงครับ เห็นตัว 275 มีถึงสี่ร้อยกว่า

Comment

Originally posted by Gaz View Post
                ตอนนี้ผมเอนเอียงไปทาง 4890 แต่ว่าตรง memory Interface 256 Bit เท่ากับการ์ดตัวเก่าผมเลย ณ ตรงส่วน เมโม อินเตอเฟส นี้มีส่วนในการทำงานยังไงครับ เห็นตัว 275 มีถึงสี่ร้อยกว่า

ไม่เป้นไรครับ มันถูกชดเชยด้วย Gddr5 แล้ว ครับ

Comment

GTX275 เพราะชอบเขียว

Comment

Gddr5 คืออะไรครับ

Comment

^
                      ^ยังงี้เรื่องยาวเลย

GDDR คือชนิดของแรมที่ใช้ในการ์ดครับ ยิ่งตัวเลขมาก ยิ่งผกผันกับความเร็ว

4890 ใช้ GDDR5 ส่วน 275 ใช้ GDDR3

Comment

ผมตัดสินใจแล้วครับว่าผมจะซื้อ 4890

Comment

4890 โลด

Comment

Originally posted by Gaz View Post
                            ผมตัดสินใจแล้วครับว่าผมจะซื้อ 4890

Comment

4890 อีกเสียง^^

Comment

Working...
                              X