Announcement

Collapse
No announcement yet.

บทเรียนราคาแพง กว่าจะรู้ตัว ต้องเคลมHDไป3รอบ สูญข้อมูลไปเป็นTB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บทเรียนจริงๆ ครับ

เกบไปเป็นอุทาหรณ์

Comment

ผมจะจำไว้ครับผม

Comment

ลำโพงมันซิลล์กันไว้ยังเอาไม่อยู่ น่ากลัวแฮะ

Comment

BORKED
          Last edited by dimensions; 27 May 2009, 13:46:08.

Comment

ตำแหน่งของ HDD Rack ยังอยู่ใกล้ทิศทางการกระจายของสนามแม่เหล็กอยู่นะ

ถ้าเปิดเสียงยิ่งดังความเข้มของสนามแม่เหล็กก็จะมีมากขึ้น

ลำโพงมีการชีลด์อยู่เฉพาะด้านที่เป็นแม่เหล็กทางด้านหลัง

ไม่ได้ชีลด์ทางด้านหน้า สนามแม่เหล็กก็จะกระจายออกมาทางด้านหน้าได้

Comment

แปลว่าถ้าเอาแม่เหล็กแรงๆมาแนบHDDนี่
              ข้อมูลหายแต่HDDยังใช้ได้ หรือ HDDพังเลย(ไม่สามารถใช้งานได้อีกเลย)

Comment

พึ่งรู้นะเนี่ยว่ามันมีผลต่อกันด้วย แม่เหล็กตัวนอกเนี่ย

ผมตั้งลำโพงSAAG ห ่ า ง จากHDD 30-40เซน มันจาพังไหมหว่า อิอิ
                Last edited by songpol_oot; 27 May 2009, 19:35:39.

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
                  แปลว่าถ้าเอาแม่เหล็กแรงๆมาแนบHDDนี่
                  ข้อมูลหายแต่HDDยังใช้ได้ หรือ HDDพังเลย(ไม่สามารถใช้งานได้อีกเลย)
                  ของคนอื่นไม่รู้ แต่ของผม HD พังไปเลย ขนาด Bios ยังมองไม่เห็น

Comment

มันแล้วแต่ลำโพงด้วยคับ ของผมลำโพงPhilips ขนาดสูงฟุตครึ่ง เอามาจากชุดเครื่องเสียง เปิดทีสนั่นบ้าน วาง HDD ใกล้ๆมา 2-3ปีแล้วยังไม่เป็นไรเลยคับ

ถ้าลำโพงที่มีระบบป้องกันแม่เหล็กก็ไม่เป็นไรคับ แต่ถ้าห่วยๆก็พึงระวัง

Comment

ดีนะ ที่ไม่เคยวาง HDD ไว้ที่ไหน นอกจากในเคส

Comment

Working...
                      X