Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามปัญหาคาใจนิดนึงครับ เกี่ยวกับ True Black 120 และ Arctic PWM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามปัญหาคาใจนิดนึงครับ เกี่ยวกับ True Black 120 และ Arctic PWM

ตอนนี้ผมใช้ True Black 120 เพื่อระบายความร้อนให้กับ Q8200 โดย Q800 อยู่บน Board Giggabyte EP45-UD3R

และตอนนี้ผมติดพัดลมให้กับ True Black 120 โดยเลือกพัดลมของ Arctic PWM

คำถามมีดังนี้ครับ

1. ผมเอาพัดลม Arctic PWM เสียบไปที่ช่อง CPU fan แล้วลองไปดูใน bios แต่รอบพัดลมมันไม่ขึ้นครับ ผมซื้อของ Arctic มาสองตัว เป็นแบบเดีวกันสองตัวเลยครับ
    แต่พัดลมแบบ Noname มันดันแสดงรอบให้ดู
    หรือว่าเจ้า Arctic PWM มันต้องต่อสายเหลือง ๆ เล็ก ๆ ที่ห้อยมากับปลั๊ก 4 pin เข้าไปด้วยครับ

2. ตอนเปิดเครื่องพัดลม CPU มันจะยังไม่หมุนทันที ต้องรอประมาณ 5 วินาที ปกติมั๊ยครับ

3. อุณหภูมิของ CPU ตอนนี้ที่ 32c ตอน Idel ถือว่าปกติมั๊ยครับ ผมใช้ซิลิโคนที่แถมมากับ sink ครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by bank09; 27 May 2009, 13:02:39.

1. ไม่ต้องสนใจหรอก แค่รอบพัดลม CPU มันหมุนอยู่เป็นใช้ได้
    2. ปกติ
    3. ผิดปกติ เย็นเกินไป

Comment

ดำ แล้ว เย็นครับ

Comment

Print screen มาให้ดูกันครับ

Comment

เย็นทั้งเครื่อง

Comment

ไม่ OC ก็เย็น ซิครับ ..

แต่ว่าเย็นทั้งเครื่องจริง ๆ

^__^=

Comment

ขอบคุณครับ

สงสัยเย็นเพราะเอาทุกอย่างมาสิงในร่างยักษ์

Comment

Working...
              X