Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆทุกท่านเกี่ยวกับ Notebook Asus ครับ จะไปซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆทุกท่านเกี่ยวกับ Notebook Asus ครับ จะไปซื้อแล้ว

จาก Link นี้ คือสเป็คของ A8M16DSM120AT ที่ผมตั้งใจว่าจะซื้อ ดูบางเว็บ VGA ก็เป็น Geforce มั่ง ATI มั่ง
    แต่ตรงนั้นผมไม่ Mind เท่าไรครับ แต่อยากจะทราบว่า ถ้าต้องการซื้อมาเพื่อ ฟังเพลง
    และใช้งานโปรแกรมเกี่ยวกับการทำเพลงนิดหน่อย เช่น Soundforge Acid และ Serato(เป็นโปรแกรมที่Syncไฟล์เพลงผ่านExternal Box เข้าสู่ CDJ และ Turntable กินเมมโมรี่ประมาณพวก Winamp อะครับอาจจะมากกว่านิดหน่อย หรือเท่านึง)
    เล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลง ธรรมดา และอาจจะใช้ Presentation นิดหน่อย เวลามีงานที่มหาวิทยาลัย
    ไม่ทราบว่าจะพอไหมครับ เพราะมีโครงการจะเพิ่มแรมอยู่แล้ว อาจจะอัดเลยกิ๊กนึงต่างหาก

Notebook ของ Asus นี่สามารถส่งเคลมได้ที่ไหนบ้างครับ ถ้ามีปัญหา และศูนย์บริการโอเคไหมครับ
    ตัวผมเองไม่อยากซื้อ Acer เท่าไร รู้สึกว่ามัน.......ช้าด้วย แล้วก้เปราะๆ ไงมะรุ ข่าวได้ยินมาไม่ค่อยดีเลย
    ส่วนตัวก็สาวก Asus ด้วยครับ Mainboad A7V600 VGA ก็ FX5200 ASUS หมดเรย DVD-RW ก็ใช่ อิอิ

รบกวนท่านผุ้รู้แนะนำด้วยครับ แล้วตอนไปซื้อ ผมจะเรียกของแถมอะไรได้บ้างครับ อ้อ! ว่าจะไปซื้อที่ฟอร์จูนดีไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ถ้าใช้ประมานนั้นก็okล่ะครับ

Asusที่fortuneก็ดีนะครับ คนขายเค้าบริการดีครับคุยได้เรื่อยๆ (ไปศูนย์acerมีแต่จะลากให้ไปเซ็นซื้อกะมันก่อนทุกที <<ไม่ระบุที่ละกัน)

ส่วนศูนย์ ถ้าจะซื้อที่fortune มีปัญหาก็เอาไปให้ที่นั่นล่ะครับ ร้านอยู่ชั้น4มั้ง(ร้านหย่ายๆ) ฟังจากเพื่อนที่ยกไปเค้าก็ทำให้เร็วดีครับ เสียก็เปลี่ยนอะไหล่โลด

Comment

ผมก็ใช้ ASUS NotrBook อยู่ A6QT ครับ
      O เลย ครับ ยี่ห้อ นี้ เพราะก่อนหน้านี้ใช้มา 2 ยี่ห้อแล้ว

พูดถึงศูนย์บริการนะ
      ผมเคยคิดจะส่งเครมตอนที่ซื้อมาใหม่ๆ เลย
      เนื่องมาจากเปิดดังไปหน่อย
      ลำโพงมันคล้ายๆ ว่าจะแตก
      และ ScanDisk เจอ BadSector 1 ตัว
      เลยลองโทรไปถามที่ศูนย์บริการ....
      ที่ตรงพระราม 4 เนื่องจากผมอยู่สาธร มันใกล้กัน
      เขาพูดจาดีมากครับ ดีสุดเลยตั้งแต่เคยคุยมา

พูดถึงคุณภาพ และราคา....
      ผมว่า ASUS OK เลยแหละ
      Spec สูง และราคาก็ไม่สูงมาก
      การออกแบบก็ดีใช้ได้ (Feeling จากการใช้งานจริง)

คุ็มค่าครับ :-)

Comment

คือว่า พอดีป้าผมจะซื้อให้ผ่านบัตรเครดิตอะคับ แต่ว่ายังไม่ทราบเลยว่าตอนนี้มีโปรโมชั่นไหนบ้าง
        พวก 0% อะไรเงี๊ยะคับ ใครพอจะทราบข้อมูลบอกทีนะคับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะคับที่เพิ่มเติมให้ ผมปักใจกับรุ่นนี้แล้วละคับ เพราะตั้งใจว่าจะเอามาทำในเรื่องของ Iillstrator กับเล่นตัดต่อวีดีโอ เล็กน้อยด้วย Vegas กำลังฝึกๆอยู่

ใครมีข้อแนะนำ หรือทราบข้อมูลอะไร รบกวนเสียสละเวลาเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
        X