Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC มือใหม่ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC มือใหม่ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ

พอดีมีคอมเก่าอยู่เลยเอามาลองลากเล่นๆ ^^

CPU : athlon XP 1.26Ghz socket 462
    Mainboard : Gigbyte 7VKMP
    Harddisk : 200Gb
    Memory : DDR 512
    Graphic Card : GF6200
    Power Supply : PSU 450w

ผมลากได้ 1.5 กลัวมันร้อนเพราะเปิดคอมทิ้งไว้ 24ชมโหลดบิท

แต่เคยลากไป 1.8 แล้วคอมมันดับอ่ะครับเป็นเพราะอะไรหร๋อครับ

ผลงานมือใหม่ครับ แฮะๆ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=574722
    Last edited by Zodiacal; 28 May 2009, 02:04:49.

มันคงร้อนไปละครับ

อย่าไป OC มันเลยนะ

สงสารมัน

Comment

555 ใช้มาคุ้มเลยครับ ตอนนั้นซื้อมาเกือบ3หมื่น ใช้มาจะ 10ปีละครับ

เปิดทิ้งไว้ตลอดไม่เคยปิด PSU ไหม้ไปรอบนึง จอหลอดขาดไปรอบนึง

ปิดไม่เกิน 10ครั้ง รีสตาทนับไม่ถ้วน

สรุปแล้วไฟขนาดผมลากได้ซักประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้ามันร้อนไปเดี๋ยวจะลองแช่แข็งเล่นดูมั่ง

ช่วงนี้กำลังศึกษาเอาเคสนี้ทดสอบไปก่อน เดี๋ยวถอย i7 มาจะได้ OC เก่งๆ

ตอนนี้ยังคำนวนไฟไม่เป็นเลยครับ ใครมีข้อแนะนำอะไรดีๆในการ OC แนะนำด้วยนะครับ

Comment

ลากรุ่นใหม่ๆน่าจะง่ายกว่านะครับ ของผมเครื่องเก่า 3200+ ไม่อยาก clock เลย (เพราะบอร์ดมัน oc ไม่ได้)

Comment

เครื่องนี้มันก็ยังแรงอยู่เลยนะครับ แรงที่สุดในบ้านละครับ ใช้ซะคุ้มเลย

อีก 2-3เดือนว่าจะไปลาก i7 ซักชุด

ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ยังตัดสินไม่ได้ซักทีจะเอาบอร์ดตัวไหน

Comment

รุ่นปิ้งนก
            โครตร้อนเลยครับรุ่นนี้ อย่าOC เลย
            เว้นซะแต่อยากจะปิ้งไก่ OC แล้วปิ้งโลด

Comment

Working...
            X