Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาเมนบอร์ดAbit ไปเครมที่ SIS แล้วเป็นอย่างไรกันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาเมนบอร์ดAbit ไปเครมที่ SIS แล้วเป็นอย่างไรกันบ้าง

วันนี้ผมจะเอา Abit AN8 ไปเครมที่ตึกชำนาญฯ ศูณย์บริการของ SIS ไม่รู้ว่าจะซ่อมได้หรือคืนเงิน โทรไปถามเห็นบอกเครมเป็นเดือนๆ เลยอยากทราบว่าท่านอื่นผลเป็นอย่างไรกันบ้าง เผื่อผมจะได้หาเมนบอร์ดอื่นมาสำรองใช้ก่อนเพราะถ้านานมากก็ไม่ไหว

เอาไปฝากเครมที่ Saveway พันทิพย์ครับ อาจมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย แต่เร็วกว่าครับ..

Comment

เท่าที่ทราบก็เป็นเดือนเหมือนกันนี่ครับ

Comment

ส่วนมากจะรอยาวครับ นานๆจะเปลี่ยนให้เลย ถ้าโชคดีคุณอาจจะได้เลยก็ได้ครับ ถ้ามีของในสต๊อค

Comment

เอาไปเครมมาเรียบร้อย รอลุ้นอีก ๒ อาทิตย์ ช่วงนี้เอาเครื่อง AN9 32X โหลดบิทไปก่อนง่ะ เริ่มใหม่เลย

ท่านอื่นที่เคยเครมกลับมาแล้วเป็นไงกันบ้าง

Comment

ดันๆ

Comment

ไม่เคยเคลมแล้วก็รอลุ้นอยู่ว่าไม่อยากให้มานเสียเลย nf7-s ผม

Comment

Originally posted by pangpang View Post
                ไม่เคยเคลมแล้วก็รอลุ้นอยู่ว่าไม่อยากให้มานเสียเลย nf7-s ผม
                ตัวนี้ผมขายไปเมื่อปลายปีที่แล้ว เหลือประกัน 1 ปี ผมว่าถ้าไฟดีๆ ใช้ ups , PSU วัตต์เต็ม มันก็ไม่เจ๊งง่ายๆหรอกครับ
                แต่ AN8 ผม น่าจะเป็นที่ตัวchip bios มันเสีย

Comment

เมื่อนานมาแล้วเคยเอา NF7-S ไปเคลมรอของประมาณสองอาทิตย์ ไม่ได้ของใหม่เป็นสินค้าซ่อมเปลื่ยนหมุนเวียน แถมไม่พอได้คืนตัวที่ซาวออนบอร์ดไม่ดีอีก เลยช่างมันไม่อยากรออีก อีกรอบ A7V600-X ประกันดีคอม ก็ได้คืนมาตัวไม่มีซาวออนบอร์ดอีกเหมือนกัน ก็เลยงงของเครมนี้มันตัดชิฟเสียงออกไปหรือไง

Comment

Working...
                  X