Announcement

Collapse
No announcement yet.

HAMOTO !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HAMOTO !!!!!!!!!!!!!!!!!!

ผมได้ชื้อ xbox360 มาได้ 4-5 เดือนก็เกิดไฟแดง 1 ดวง รหัส E74

ผมเห็นที่ ร้านบอกว่ารับประกัน1ปี ก็เลยเอาไปซ่อมที่ร้าน

เขาบอกว่าขอเช็กอาการ 1 อาทิต ผมก็กลับมา รอ.........

พอครบ 1 อาทิตผมโทรไปเขาก็บอกว่า CPU ไหม้ - -*

ถ้า CPU ไหม้มันไม่ ขึ้น ดิสเพล รหัส E74 หลอก

เขาบอกว่าต้องเปลี่ยนซิ้ง - -. ซิ้งเก่าละลายหรอไง(วะ) อยุ้ใส่อารมไปนิส

และก็บอกว่ามีค่าใช้จ่าย 1000 ต้นๆ และไห้ผมรออีก 1 อาทิต รอ....รอ.....

หลังจากนั้น 8 วัน ผมก็โทรไป เขาบอกว่าหายแล้วขอเทสอีกชัก2-3วัน

หลังจากนั้นอีก4วันผมโทรไป เค้าว่าเป็นอีกแล้ว - -* คงต้องเปลี่ยนบอดเล็ก

ผมก็ถามค่าใช้จ่ายไป เค้า บอก 2000 กว่าๆ และขอเวลาทำ 7 วัน

8วันต่อมา ผมโทรไปอีก เค้าบอกชั่งนัดรับของอีก 3 วัน

ค่าใช้จ่าย 2900 บาท

พอถึงวันผมโทรไปเค้าบอกของยังไม่มา ของมาประมาณ 20.00น.

ผมเลยตัดสินใจไปรับอีกวัน พอไปถึงร้านเค้าบอกชั่งคืนของมา

ซ่อมไม่ได้ เฮ้ย ไรอะ ช่อมไม่ได้ก็น่าจะบอกมา ไม่น่าเอาของไปดอง

หลังจากนั้นผมกลับมาลองเปิดดู ป๊าด กลายเป็น E73 พร้อม ภาพแตกลายสีฟ้า

แทนที่จะซ่อมเอาไปทำมาไห้หนักกว่าเดิม ไหนบอกบริการดี ไว้ใจได้ไง

ลองเข้าไปดูเวปสิ ดิบดีเชียจิงๆแล้วเป็นแค่ฉากหน้า ฉากหลังคือพวกหลอกลวง

ซ่อม=พัง ขอครับ ร้านนี้ แนะนำ อน่าชื้อกะมัน มีคนเคยเจอปัญหา PSP เน่าด้วย

ลองหาตาม กูเกิ้ล ดูครับ จำไห้แม่น HAMOTO IS BAD

จึงขอเตือนภัยมา ณ ที่นี้ครับ ขอบคุณครับ

ชื้อ xbox360 มาได้ 4-5 เดือน นี้รุ่น เจสเปอร์หรือเปล่าครับ

Comment

ตอนแรกเป็น E74 ตอนหลังกลับมาเป็น E73 คนละเรื่องเลย - -"

E73: General Hardware Error: Ethernet port... this error is caused by a problem with the Ethernet port.

E74: AV cable error... There is a problem with the AV cable, try using a different AV cable. If the cable is known to be working then there is a 90% chance it's a scaler chip problem (the "ANA" or "HANA" chip connected directly to the AV cable) in rare cases it is the GPU.

Comment

65nm

Comment

ผมก็เห็นเค้าโฆษณาดีนะ ไม่น่าทำแบบนี้เลย ดันไปครับ

Comment

เออ ถ้าติดตามดีๆ ร้านนี้ขึ้นชื่อด้านความชั่วไม่เป็น 2 รองใคร ไงก็ถือว่าทำบุญไปท่าน แต่พี่น้องท่านไหนที่คิดจะซื้อก็จงดูไว้ครับ เอาใจช่วยครับท่าน ออ ถ้าจะซื้ออีกเครื่อง เเน่ะนำ g-conner ครับ บริการดี เป็นที่รู้กันในหมู่คอนโซลครับ

Comment

ผมว่าร้านนี้ มันออกแนวแพงกว่าชาวบ้านนะ เหมือนจะถูกแต่มิใช่

Comment

ร้านนี้เค้าดังอยู่แล้ว~ No.1 ของแบล๊คลิสต์เลยด้วยว้ำ

หุหุ....

Comment

เคยโดนเหมือนกันครับ เคยไปเปลี่ยนหัวอ่าน ps2 รุ่น30000 ประมาณ3000 บาทเล่นไปได้ยังไม่ถึงเดือนเลย ก็ไม่อ่านแผ่น อะไรเลยพอเอาเครื่องไปถามเขา เขาบอกว่า เมนบอร์ดเรามีปัญหา ผมก็เลยยกเครื่องไปสะพานเหล็กร้านประจำดีกว่า ก็เปลี่ยนหัวอ่านไปก็เล่นได้ตามปกติครับ จนบัดนี้ 2 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลยครับ
                  ปล.ขอระบายมั้ง

Comment

ทำไม่ไม่รองแจ้งความหรือวิธีอื่นดูละครับ เพราะก็มีหลักฐานการรับประกันอยู่แล้วเค้าจะได้เค็ดไม่กล้าทำกับท่านอื่นอีก

Comment

ดันๆ แบบนี้ไม่ได้

Comment

ร้านนี้ชอบโปรโมทในเว็บ

Comment

อยากไห้ช่วยส่งต่อไปเวปอื่นๆจัง(ถ้าเป็นไปได้)

ไม่อยากไห้ใครเจอแบบผม ผมกระจายไปตามเมล์100+แล้ว

Comment

โอ้วโหดจริงครับ

Comment

ผมคิดว่าจะซื้อที่ร้าน SUPER-RICH ร้านนี้เป็นไงครับ

Comment

Working...
                              X