Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้ เรียกว่า HD เจ๊งหรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้ เรียกว่า HD เจ๊งหรือปล่าวครับ

เมื่อวานซื้อ HD มา ยี่ห้อ WD (Green) 1TB ใช้ได้ปกติ แต่พอมาวันนี้ มันเรียกให้เรา ฟอร์แมทครับ เริ่มใจไม่ดีแล้ว เอ้าฟอร์แมทก็ฟอร์แมท เสียดายข้อมูลมากๆ แต่พอฟอร์แมทเสร็จ กำ จาก 1000 GB เหลือแค่ 30 กว่าMB แล้วมันหายไปไหนหมด เข้าไปดูทั้ง พาทิชั่นเมจิก ทั้ง Disk Management ก็เห็นเท่านี้ สรุป ผมต้องส่งเคลมใช่ไหมครับ แล้ว com7 งอแงมั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

เคลมที่ 0 ใหญ่จะเร็วกว่าครับ

Comment

็HD ที่เช็คเจอว่ามี bad เคลมได้หรือเปล่าครับ

Comment

ผมก้เคยเป้นนะ แต่ seaget แต่ ฟอร์แมท แบบโล ก้ มาเต็มที่เลยครับ แต่ของผมหมดประกันก็เลยกล้าทำโล งับ
        ทางที่ดีมีประกันส่งแคลมดีสุดครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ วันเสาร์นี้จะไปเคลมที่ ASYS ผลเป็นยังไง จะแวะมาบอกครับ..

Comment

Working...
          X