Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้ด้วยครับ (มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ด้วยครับ (มือใหม่)

เรื่องมีอยู่ว่า น้องของผม 2 คน อยากจะเล่นเกมส์ Supcom แต่เผอิญที่บ้านมีเครื่องคอมพ์เครื่องเดียวที่พอเล่นได้ (คือเครื่องที่ผมใช้อยู่ ) ผมเลยกะว่าจะเจียดเงินซื้อให้น้อง มันคนละเครื่องเลย โดยใช้งบประมาณก็ไม่เยอะอ่ะนะครับ ต้องไปถอนเงินในกองทุนมาซื้อให้น้อง คิดซะว่าซื้อแบบประหยัดละกัน ยังไง พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยดูให้หน่อยครับ ว่า spec ที่จะเลือกนี่เล่นไหวมั้ยครับ เห็นเกมส์มันกิน spec มากๆ

AMD Sempron 2800+ เห็นว่าตัวนี้ clock ได้ที่ 2.4 GHz. (หรืออาจจะมากกว่านั้น)
    Asrock Am2nf6g-vsta
    Ram 512/533*4
    HDD WD80 GB SataII
    GF7300gs 256ht521 PciX
    Monitor 17 นิ้ว
    Case 450 watt ธรรมดา

งบประมาณต่อเครื่องนี่ หมื่นสามพัน +- นิดหน่อยได้อ่ะคับ

เปลี่ยนแปลงแนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ
    Last edited by tonbabu; 5 Apr 2007, 10:15:46.

เกมส์ที่บอก ชุดนี้เล่นได้เลยครับ ถูกด้วย แรมเอา 2แถวก็พอครับ

AMD Sempron 2800+ เห็นว่าตัวนี้ clock ได้ที่ 2.4 GHz. (หรืออาจจะมากกว่านั้น)
    Asrock Am2nf6g-vsta
    Ram 512/533*4-------------------2แถว
    HDD WD80 GB SataII
    GF7300gs 256ht521 PciX----------------ถ้าใหวเพิ่มเป็น GT DDR3 เพิ่มอีกไม่กี่ร้อย
    Monitor 17 นิ้ว
    Case 450 watt ธรรมดา

Comment

ขอบคุณมากๆ คับผม

แรมอาจจะใช้ 4 แถวเหมือนเดิมนะครับ เพราะไปอ่าน บทสัมภาษณ์ของคนเขียนเกมส์เขาบอกไว้ว่ามีอย่างน้อย 1 gb ขี้น แต่ถ้าจะให้ดี 2 gb เลย

และอาจจะเพิ่ม การ์ดจอ เป็น 7300GT ตามที่บอกอ่ะนะครับ

(และถ้าเงินในกองทุนผลการดำเนินงานดี อาจจะถอนกำำไรไปซื้อ Dual core มาใช้)

ยังไงขอบคุณมากๆ อีกครั้งนะครับที่ให้คำแนะนำ

Comment

เล็ง 3600 x2+ หรือ 3800+x2 นะครับ คุ้มทั้งคู่ถ้าเงินดี

Comment

Working...
        X