Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus F80CR ห่วยแตกจริงดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus F80CR ห่วยแตกจริงดิ

อยากทราบว่า Asus F80CR เปนไงบ้าง

ตอนแรกกะจะซื้อแล้ว แต่มีคนสะกิด เลยขอหยุดคิดแป๊บนึงส์คับ

เอ้อ ลืมบอกไปคับ ว่าจะซื้อไว้ใช้ทำงานซะส่วนใหญ่ ไม่ได้เน้นด้านการเอนเตอร์เทนซะเท่าไรคับ

เลยอยากทราบความคิดเห็นพี่น้องคับ

ผมว่ามันไม่ค่อยทนนะ ผมแนะนำเดล D630 ทนดีอะ

Comment

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
      ผมว่ามันไม่ค่อยทนนะ ผมแนะนำเดล D630 ทนดีอะ
      ที่ว่าไม่ทนนี่คือBody หรือ ว่าเป็นภายในคับ

ขอบคุณคับ

Comment

ผมว่ามันช้าเกินครับ Celeron 220 1.2GHz หัวเดียวครับ แบตก็ได้ชม.กว่าๆครับ

Comment

อืมคับ เกือบไปแล้ว ตอนนี้เลยคิดว่า ไปหาดูมือสองสภาพดีๆ ราคาประมาณนี้ดีกว่า

ก้ตั้งงบไว้ไม่เกินประมาณ 17k คับ

Comment

ที่มันห่วย !!! คือมันช้าครับพี่ครับ CPU ไม่ทันใจ ถ้าแค่ ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ท ละก็มันก็พอได้

แต่เรามันใจร้อนได้เครื่องแบบนี้มา ไม่ต่างจาก เคยใช้ คอทูแล้วไปเล่นเซลิล่อน หลอกครับ มันก็อืดนะสิ

แฟนเพื่อนมันใช้อยู่ 2เครื่องกะพี่สาวมัน (ซื้อ2 เครื่อง) ป่านนี้ยังไม่บ่นเลยครับ แอบแซวถามมันตลอด ว่าบ่นยังๆ เพราะสาวๆ ไม่ค่อยสนใจไงครับ เปิดใช้งานได้ก็พอ รอได้บูตนานแค่ไหน 5 5+

สรุปคือ ใช้งานตามที่บอก ก็พอได้ละครับ

ถ้าพี่ใจร้อน อย่าไปซื้อเลย เต่าเปล่าๆ เพราะมันอืดดดดด มาก

Comment

ที่มันห่วย !!! คือมันช้าครับพี่ครับ CPU ไม่ทันใจ ถ้าแค่ ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ท ละก็มันก็พอได้

แต่เรามันใจร้อนได้เครื่องแบบนี้มา ไม่ต่างจาก เคยใช้ คอทูแล้วไปเล่นเซลิล่อน หลอกครับ มันก็อืดนะสิ

แฟนเพื่อนมันใช้อยู่ 2เครื่องกะพี่สาวมัน (ซื้อ2 เครื่อง) ป่านนี้ยังไม่บ่นเลยครับ แอบแซวถามมันตลอด ว่าบ่นยังๆ เพราะสาวๆ ไม่ค่อยสนใจไงครับ เปิดใช้งานได้ก็พอ รอได้บูตนานแค่ไหน 5 5+

สรุปคือ ใช้งานตามที่บอก ก็พอได้ละครับ

ถ้าพี่ใจร้อน อย่าไปซื้อเลย เต่าเปล่าๆ เพราะมันอืดดดดด มาก

Comment

Originally posted by mr_tony View Post

น่านสิคับ ผมละกัวใจตัวเองเหมือนกันนะ ตอนแรกเหนสเปคคร่าวๆ

ก็เออ ใช้ได้(ว่ะ) แต่พอมีคนมาสะกิดว่า "เห้ยเมิงดูcpu มันก่อนดิ มันดูขัดๆกับสเปคที่ให้มา"

แล้วพอได้อ่านความคิดเห็นของหลายๆท่านแล้ว รุ้สึกเลยว่า "เกือบไปแล้ว(กุ)!!!"

Comment

ของมือ 2 ต้องทำใจด้วยนะคับ เวลามีปัญหา ประกันไม่มีนะ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                    ของมือ 2 ต้องทำใจด้วยนะคับ เวลามีปัญหา ประกันไม่มีนะ
                    ก้ถูกนะคับ ได้อย่างเสียอย่าง (สเปคดีแต่ถูก)

แต่ถ้าตาดีได้ ตาร้ายก้ซวยไปตามระเบียบ

จึงต้องดูสภาพให้ดีๆหน่อย เห้อออ งบน้อยทำใจอ่ะเรา

Comment

พี่ไม่เน้นเกมส์เน้นกราฟฟิก มือ 2 มีประกัน core2duo ชูโรง ตามด้วย ชิฟ 4500 อินเทลออนบอร์ด แค่นี้ก็เหลือแหล่แล้วครับ มือ2 มีประกันเยอะแยะไป

Comment

ของผม core2 1.5Ghz เล่นวิสตา ยังอืดเลย

แล้ว cel 1.2 จะเหลือหรอ

Comment

เห็นว่า chipset sis ทำงานร่วมกับพวก 2 core ได้ไม่เต็มประสิทธิภาพครับ
                          เลยทำให้ประสิทธิภาพโดยรวมลดลง ผมเองก็เสียดายอยู่เหมือนกัน นี่ถ้าเป็น chipset Intel ล่ะก็
                          คงถอยออกมาแล้วล่ะครับ เลยไปเล่น 4535g แทนแล้วครับ ซำบายใจ แรง+ถูก
                          (ไม่เคยคิดจะซื้อ acer เลยนะครับ ผมน่ะ มาเสียท่่าก็ตัวนี้ล่ะครับ 4535g)

Comment

ผมว่า มันก็เหมาะสมกับราคาดีนะครับ
                            แต่ต้องทำใจ CPU นิดนึง ( ถึงมาก ) นอกนั้นก็ ok หลายอย่าง

กลุ่มคนที่เหมาะกับการใช้เครื่องนี้ น่าจะเป็นจำพวก
                            งบน้อยมาก แต่อยากเล่นเกมส์ได้ เอามาใช้งานจริง
                            ก็ไม่ช้าเต่ามากหรอกครับ : P

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                              ของผม core2 1.5Ghz เล่นวิสตา ยังอืดเลย

แล้ว cel 1.2 จะเหลือหรอ
                              กำลังอยากไำด้รุ่นนี้พอดี เห็นเสปคเข้าท่าดี

เรื่องอืดไม่อืดเนี่ย ใครใช้รุ่นนี้แล้วลงวิสต้า ขอลองดูคะแนน CPU ก่อนหน่อยดีกว่ามั้ยครับ

(Aspire One ลง vista แล้วได้คะแนน CPU ประมาณ 2.4 ครับ)

Comment

Working...
                              X