Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนอีกซักกระทู้เกี่ยวกับคอมติดแล้วดับ หมดหนทางแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนอีกซักกระทู้เกี่ยวกับคอมติดแล้วดับ หมดหนทางแล้วครับ

คอมเจ๊งมาอาทิตย์นึงแล้วขอสรุปอาการดังนี้ครับ คอมผมเวลาเปิดได้ไม่เกิน1นาทีจะดับแล้วจะติดใหม่แต่ที่นี้จะติดแค่แค่1-2วิก็จะดับเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆจนกว่าจะปิดสวิสpsu แต่ถ้าโชคดีสุดๆก็จะเปิดได้ไม่เกิน10นาทีแล้วถึงดับ ผมเลยยกคอมไปร้านที่ผมซื้อที่พันทิพก็ใช้ได้ไม่มีดับ ช่างก็ใช้โปรแกรมเทสฮาดแวหมดทุกตัวแล้วไม่มีปัญหา แต่พอกลับมาบ้านก็ติดแล้วดับอีก วันต่อมาผมก็ยกไปที่ร้านเดิมเครื่องก็ติดดีไม่มีปัญหาแต่ครั้งนี้พัดลมการ์ดจอไม่หมุนเลยไปเคลม พอกลับบ้านคอมก็ติดแล้วดับเหมือนเดิม ผมก็เลยไปหาร้านที่พันทิพก็ใช้ได้ปกติไม่มีดับ ช่างใช้โปรแกรมเทสฮาดแวก็ไม่มีปัญหา ผมเลยยกคอมกลับพอถึงบ้านก็เหมือนเดิมติดแล้วดับ ผมเลยยกคอมไปที่ร้านเน็ตข้างบ้านก็ติดแล้วดับเหมือนที่บ้านผม ผมเลยไปร้านซ่อมคอมชั้น5ที่พาต้าก็ติดแล้วดับเหมือนบ้านผมช่างบอกว่าเป็นที่เมนบรอด ผมเลยไปร้านซ่อมอีกร้านก็ติดแล้วดับเหมือนกันผมเลยกลับบ้าน วันนี้ผมไปร้านเดิมที่พันทิพก็ปรากฏว่าคอมใช้ได้ดีไม่มีดับ เทสฮาดแวทุกตัวแล้ว ถามช่างช่างก็หมดปัญญาเพราะพอเอาไปที่ร้านมันก็ใช้ได้ช่างก็ไม่รู้จะทำยังไง พอกลับมาบ้านก็ติดแล้วดับเหมือนเดิม อยากให้ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับว่าคอมผมมันเป็นบ้าอะไร
    ปล.ถ้าผมรวยซักร้อยล้านโยนมันทิ้งลงแม่น้ำ แล้วซื้อเครื่องใหม่ไปแล้ว ไปพันทิพมา4ครั้งค่ารถร่วมพันไปแล้ว แถมขาดรายได้ ยังไม่ได้เรื่องอะไรเลย ถ้าผมกินเหล้าเป็นป่านนี้คงหมดลังแล้ว

สงสัยต้องพึ่งไสยศาสตร์

Comment

ของขึ้น!!!!

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะไฟตกรึปล่าว ยิ่งช่วงนี้ไฟตก ไฟดับบ่อย ประกอบกับ PSU ไม่ค่อยดีด้วยนะ (คิดว่า) เพราะเห็นบอกว่าเอาไปร้านแถวบ้านก็เป็น (ใกล้ๆกัน ไฟน่าจะตกเหมือนๆกัน)
      ลองๆจุดธูป เอ้ย หา UPS มาต่อดู (ยืมแถวๆนั้นดูก่อน จะได้ไม่เสียตังค์) ถ้ามันหายก็คงต้องซื้อไว้ใช้ซักตัวแล้วล่ะ

Comment

เออ ทำไงดีหว่า ไม่น่าใช่ปัญหาที่ตัวคอม แต่เป็นปัญหาที่ไฟของบ้านท่านเอง แต่จะแก้ไงดีหว่า

Comment

Working...
        X