Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับจะเอาไปบริจาค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับจะเอาไปบริจาค

งบเครื่องละ 10k 5 เครื่อง รวมจอ Keyboard Mouse ครบๆครับ

เนื่องจากวันที่ 30 นี้วันเกิดผมครับ ก็เลยอยากจัด Computer เพื่อการศึกษาสักหน่อยทำบุญช่วยเด็กๆ

สเปกก็ไม่ต้องสูงมากครับเอาไปบริจาคให้ รร.แห่งหนึ่ง(จำชื่อ รร. ไม่ได้) แถว อ.บางระกำ
    จ.พิษณุโลก ครับ ซึ่ง รร.นี้กำลังขาดแคลน สื่อการสอน ICT ก็เลยจะจัดไปให้น้องๆเค้าได้เรียนกัน

ช่วยๆกันจัดให้หน่อยนะครับถือว่าช่วยกันร่วมทำบุญไปในตัว

ขอบคุณมากๆครับผม สำหรับทุกท่านที่ช่วยแนะนำ

(ปล.หลังจากบริจาคแล้วจะนำรูปสวยๆมาให้ชมกันครับ)

มีสาระ รอท่านต่อปัยดันให้

Comment

ลองจัดดูนะครับ
      CPU LE-1640 ATHLON 1360.-
      M\B ASROCK(Vga) N68-S 1540.-
      RAM Kingston 1GB/800 550.-
      HDD WD 160GB 1390.-
      CASE 1000.-
      DVD-RW LG 22X 770.-
      LCD 15'' BENQ T52WA 2790.-
      9400.- ที่เหลือ Keyboard Mouse ครับ

Comment

ลองชุด Intel Atom ดูก็ได้นะครับ เผื่อเป็นตัวเลือกด้วยครับ ประสิทธิภาพน่าจะพอใช้ สำหรับสถานศึกษาครับ

ปล. ขอให้เจริญๆนะครับ สนับสนุนครับ สำหรับคนทำดีเพื่อสังคมครับผม

Comment

ช่วยดันครับ

Comment

CPU LE-1640 ATHLON 1360.-
            M\B ASROCK(Vga) N68-S 1540.-
            RAM Kingston 1GB/800 550.-
            HDD WD 160GB 1390.-
            CASE 1000.-
            DVD-RW LG 22X 770.-
            LCD 17" =3200

Comment

Originally posted by jackcs001 View Post
              ลองชุด Intel Atom ดูก็ได้นะครับ เผื่อเป็นตัวเลือกด้วยครับ ประสิทธิภาพน่าจะพอใช้ สำหรับสถานศึกษาครับ

ปล. ขอให้เจริญๆนะครับ สนับสนุนครับ สำหรับคนทำดีเพื่อสังคมครับผม
              ใช่ครับ
              ไปใช้การศึกษา
              เด็กๆเรียนกัน ไม่น่าจะต้องแรง
              ที่สำคัญราคา 3000กว่าๆ(เห็นบางท่ายขายอยู๋)
              แทนที่จะได้สัก5เครื่อง
              อาจจะเป็น 6-7-8 ไปเลยก้อได้

ขอร่วมบุญครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมาก ครับ พรุ่งนี้จะจัดสั่งของแล้วครับ ของก็ไม่ได้สั่งอะไรใกลมาก เดิน TOP IT พิดโลก ก็น่าจะครบครับ ตอนนี้จัดทีมงานประมาณ 10 นาย ไว้ช่วยเดิมช๊อปไว้เป็นที่เรียบร้อย

ถ้าประกอบก็ 5 เครื่องก็คงไม่ใช้เวลามากเท่าไร วันเสาร์ก็จะได้ไปจัดกิจกรรมเลย งานนี้มีเลี้ยงอาหารกลางวันเด็กๆด้วย
                วันนี้ก็ได้ไปติดต่อกับทาง รร.มาแล้วครับว่าวันเสาร์จะเข้าไป

ส่วน Intel Atom จะรับไว้พิจารณา เพื่อนกระซิบบอกว่า จิ๋วแต่แจ๋ว

(ปล.ขอให้ผมบุญครั้งนี้ส่งผลให้ หล่อ รวย กันทุกท่าน สาธุ)
                Last edited by ZIRUS2009; 28 May 2009, 20:39:57.

Comment

เจริญๆนะครับ

ในชีวิตนี้ผมก็อยากทำแบบนี้บ้าง

เป็นการทำบุญที่เห็นผลบุญมากที่สุด

Comment

อยากถามหน่อย
                    เห็นในลายเซ็นต์
                    ใช้ Cosmos S หรอ

ดีไหมอะ

Comment

ดันๆคนดีของสังคม มีคนแบบนี้เยอะๆ [โลกเจริญ]

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
                        อยากถามหน่อย
                        เห็นในลายเซ็นต์
                        ใช้ Cosmos S หรอ

ดีไหมอะ
                        ผมว่าดีครับราคาแรงไปหน่อยและหนักพอสมควร โดยรวมๆสวย
                        Last edited by ZIRUS2009; 28 May 2009, 20:43:16.

Comment

อืมเพราะว่า
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=483251

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
                            อืมงบสูงพอตัว แต่โดยส่วนตัวคิดว่าทนทานดีด้วย ถึงราคาจะแรงแต่คุ้มครับ กับเจ้า COSMOS S

Comment

Working...
                            X