Announcement

Collapse
No announcement yet.

About phoenom ll X4 955

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• About phoenom ll X4 955

ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ ว่าต่างจากรุ่นก่อนๆอย่างไร
    ดีกว่าตรงไหน
    น่าเล่นมั้ย
    i7 กับ phoenom ll X4 955 อะไรแรงกว่ากัน
    ฯลฯ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น

Originally posted by InfiniteStrike View Post
    ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ ว่าต่างจากรุ่นก่อนๆอย่างไร
    ดีกว่าตรงไหน ดีกว่า 940 หน่อยนึง มันมาจาก พื้นฐานเดี่ยวกัน
    น่าเล่นมั้ย สำหรับ คอ AMD นี้นี้ที่สุดแล้วครับ
    i7 กับ phoenom ll X4 955 อะไรแรงกว่ากัน i7 ครับ
    ฯลฯ

.

Comment

ขอบคุณมากครับ เพราะมันออกใหม่ เลยอยากรู้

Comment

Originally posted by InfiniteStrike View Post
        ดีกว่าตรงไหน
        น่าเล่นมั้ย
        i7 กับ phoenom ll X4 955 อะไรแรงกว่ากัน
        ฯลฯ

^_^ ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

I7 แรงกว่าครับ

Comment

i7 แรงกว่าครับ แต่ผมใช้ 955

Comment

ผมก็จะใช้ 955 BE

Comment

ผมอยากใช้มากๆ แต่รอให้มันลดสัด 5000 กว่าๆก่อน ผมก็อยากใช้ Intel Ci7 แต่เพราะมันต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่

Phenom X4 2 955 จึงแว๊ปมาในหัว เพราะมันคล๊อกได้สะใจมาก

Comment

AMD PhenomII 955 ส่วนตัวผมว่า เขาออกมาแข่งกับ Intel Q9x5x Series นะครับ แต่มีจุดเด่นกว่าคือ Unlock Multi

ตัวที่น่าสนใจแต่ยังไม่ออกตอนนี้คือ Core i5 ซึ่ง AMD ต้องทำการบ้านอย่างหนักต่อไปในตลาด CPU Desktop

Comment

I7 แรงกว่า แต่ PhenomII ลืนกว่านะเออ...

Comment

อยากใช้955

Comment

I7 แรงกว่า แพงกว่า(เยอะ )

Comment

Originally posted by silly507 View Post
                          I7 แรงกว่า แพงกว่า(เยอะ )
                          หมายถึง i7 แพงกว่า 955BE หรือ 955BE แพงกว่า i7 ครับ + +

Intel Core i7 920 2.66 GHz. [ 11,000 ]
                          AMD Phenom II X4 955BE [ 9,790 ]

Credit : ร้าน Jedi

Comment

I7 ไม่แพงนะ แต่ ของประกอบมันแพง - -

Comment

ส่วนสำคัญเลยคือ amd รวม memory controller และ HpyerTransport (ไม่ใช้ fsb) ไว้มานานแล้วที่เหนือกว่า core2 และ สิ่งใหม่ amd virtualization ที่ใส่ใน nom เป็นต้นมาที่ดีกว่าที่อยู่ใน core2 ฉะนั้นยังไงความเห็นผมคือ nom II อยู่ระหว่าง i7 กับ core2 ถ้า benchmark ทั่วไป performance nomII สูสีกับ core2 ตัว topๆ แต่สำหรับงานที่ผมใช้อยู่ nom แรงกว่า core2 ครับ แม้ว่าประสิทธิภาพต่อ clock cycle จะแพ้ core2 ก็ตามแต่ overall ดีกว่า

Comment

Working...
                              X