Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน Soundcard SB0100 เข้ามาดูหน่อย...!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน Soundcard SB0100 เข้ามาดูหน่อย...!!

อยากถามว่า ท่านใช่แล้วลงไดร์เวอร์อะไรแล้ว ปรับแต่งยังไงให้ เสียงมีคุณภาพครับ

อยากรู้ว่าในบอดร์นี่ใครใช่มั้งมา พูดคุยกันได้

- ใช้ driver เดิมจากแผ่น
    - Foobar+Asio
    - Eq ใช้ Flat

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      - ใช้ driver เดิมจากแผ่น
      - Foobar+Asio
      - Eq ใช้ Flat

ผมตั้งแต่มีใช่งาน ไม่เคยลง driver เดิมจากแผ่น เลย ใช่ KX แ่ต่เค้าว่าถ้าใช่ driver เดิมจากแผ่นมันจะถอดออกอยากหรอคับ

แล้ว Eq ใช้ Flat เป็นยังไง น้อ

แต่ผมใส่จากแผ่นเดิมๆ มันมีเยอะ ไม่ทราบว่า ลงตัวไหนมั้งงะ คับ

Comment

ตกลงไดร์เวอร์เดิมกะKXอันไหนดีกว่ากันช่วยฟันธงที

คือผมใช้KxกะCT4830 แล้วควรปรับอะไรยังไง ช่วยแนะนำ แนะความกระจ่างทีจ้า

Comment

ใช่ Soundcard SB0100 เวลาเล่นไมค์ พูดไป มันก็ดังที่ ลำโพง นะ

แต่มันไม่ดังในโปรแกรมอะไรเลย เช่น msn หรือ แคมฟ๊อก จะแก้ยังไง

Comment

EQ Flat คือ ราบเรียบครับ ไม่ปรับอะไรเลย ถ้าปรับขึ้น ปกติเรียกว่า boost ถ้าปรับลงเรียกว่า CUT

อิอิ ปวช 2 เพิ่งเรียนวิชาเครื่องเสียงมาครับ เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ใช่ Soundcard SB0100 เวลาเล่นไมค์ พูดไป มันก็ดังที่ ลำโพง นะ

แต่มันไม่ดังในโปรแกรมอะไรเลย เช่น msn หรือ แคมฟ๊อก จะแก้ยังไง

แล้วอันนี่แก้ยังไง งะ

Comment

แล้วอันนี่แก้ยังไง งะ

Comment

เอะแล้วตกลงช่วยฟันธงโปรแกรมทีจ้า

Kxกับไดร์เวอร์ที่มากับการ์ดจากครีเอทีพอะครับ

อันไหนดีกว่ากัน

แล้วถ้าเล่นKx ควรตั้งค่ายังไงถึงแจ่มที่สุด ช่วยลงรูปให้ยิ่งดีเลยครับ

ผม งง มากตรงที่DSPอะไรนั่นอะครับ

Comment

kx นี่รู้สึกจะใช้ไมค์ไม่ได้นะครับ คุ้นๆจากทู้แถวนี้แหละ

Comment

แล้วตกลงKxกับไดร์เวอร์จากทางครีเอีฟอันไหนดีกว่ากันหรอครับ ผมใช้CT4830

Comment

Originally posted by Dutchmew View Post
                        kx นี่รู้สึกจะใช้ไมค์ไม่ได้นะครับ คุ้นๆจากทู้แถวนี้แหละ
                        อ้าว จิงๆ หรอ แล้วเค้า ว่า KX นี่ อัดไมค์ ดีงะ

แต่มันก็ พูดออกลำโพงได้นะ แต่จะให้ ต่อกับ วินโดร์ เล่นตาม โปรแกรม ต่างๆ ไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                          อ้าว จิงๆ หรอ แล้วเค้า ว่า KX นี่ อัดไมค์ ดีงะ

แต่มันก็ พูดออกลำโพงได้นะ แต่จะให้ ต่อกับ วินโดร์ เล่นตาม โปรแกรม ต่างๆ ไม่ได้เลย
                          พูดในเอ็มได้ครับ แคมฟรอ๊อกผมเจอเปิดเพลงได้ไมค์ไม่ดัง ไม่ก็ไมค์ดังเพลงไม่ดังอะครับ
                          ไม่รู้ต้องปรับยังไง T^T Y^Y

Comment

Originally posted by nongnong View Post
                            แล้วตกลงKxกับไดร์เวอร์จากทางครีเอีฟอันไหนดีกว่ากันหรอครับ ผมใช้CT4830
                            CT4830 Kxไดร์เวอร์ ใช้ในวินโดว์7ได้ป่าวครับ
                            ขี้เกียจลอง ถ้าใช้ได้จะได้จับยัดไว้เสียบหูฟังครับ

Comment

^
                              ^
                              kxdriver Ver.3550 ได้อยู่น๊าคับ ผมเห็นแว่บๆใน OCZ นิแร๊คับก็เลยโหลดมาเก็บไว้ก่อนเหมือนกันคับ
                              Last edited by noom9888; 30 Mar 2010, 15:10:02.

Comment

Working...
                              X