Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเกียวกะ สเปกหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเกียวกะ สเปกหน่อยครับ

คือมีงบ อยู่ 20000 -+1000 แต่ไม่รู้ว่า จะซื้อตอนไหนดี ครับ รู้แต่ว่า ถ้าซื้อเมื่อไหน ต้องใช่มันไปอีกอย่างน้อย 2-3 ปี อ่ะครับ คือตอนนี้ ไม่รีบ เลยคิดว่า ซื้อ ช่วงนี้ ดีไหม หรือ รอ พวก USB3.0 กะ ไดเล็ก 11. ก่อนดีครับ ขอเน้น คุ้ม ๆ(รอไป เงินก็ไม่เพื่ม ขึ้น น่ะครับ) ลืม บอกไปครับ ว่า ใช้คอม เล่นเกมส์ เป็นหลัก ดูหนังตาม มาติดๆ ครับ

ที่มี จัดไว้ เองก็ดั่งนี้ครับ ถ้ามีตัวไหน ที่หน้าสนใจกว่า ก็แนะนำด้วยน่ะครับ

cpu : e7400 หรือเอา ตัวต่ำสุด ใน E7xxx ที่มีขาย
    m/b : Gigabyte P45-UD3R ดูแพงไปนิสแต่อยากได้ p45
    ram : o2z 2Gb*2 ไม่รู้ว่ายี่ห้อ ไหนดีครับ
    Vga : Hd4770 กะรอราคาลงอีกหน่อย ถ้ามี hdmi จะประทับใจหลาย
    h/d : WD 360 Gb ไม่รู้ว่า รุ้นไหน คุ้มครับ
    psu : Coolmaster Extream Power plus 500w เห็นคนพูดเยอะ ครับ

ย่ำ นะครับ ไม่รีบใช่งาน แต่อยากได้ ของที่ ดี และอยู่ นาน ครับ

ขอบคุณครับ

รอต่อไป
    เดี๋ยวราคาก็ลง
    ถ้าไม่รีบนะ

Comment

Working...
    X