Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้การ์ดจอเสียเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้การ์ดจอเสียเปล่าครับ

อ่านดูน่ะครับ
    เครื่องคอมเปิดติดครับ แต่ จอภาพไม่แสดงไรออกมา
    ไฟพาวเวอร์หน้าจอกระพริบๆ จอเพิ่งซื้อใหม่ไม่น่าจะเสีย

ผมสางสัยว่า การ์ดจอน่าจะมีปัญหา
    ถามหน่อยครับ ปรติกถ้าการ์ดจอมีปัญหาเครื่องเปิดติดรึเปล่าคับ?

ไม่เสมอไปครับ
    ก้าดจอ
    แรม
    cpu (มั้งยังไม่เคยเสีย แต่นาะจะใช่)
    mb
    psu(ใ้กล้เน่า แค่จ่ายไฟตกมา จนไม่พอจะรันได้แต่เปิดติด)

อารการเบิ้องต้นแบบนี้หมดเลยครับ

บางทีแกะออกมา ยางลบถูแรมกะก้าดจอก็หาย ก็มีครับ

Comment

บูตเครื่องไม่ขึ้น มีหลายสาเหตุมากๆครับ เดาลำบากครับ

Comment

อืมมม เป็นได้หลายสาเหตุ คิดว่าPSU

Comment

Originally posted by guru View Post
          บูตเครื่องไม่ขึ้น มีหลายสาเหตุมากๆครับ เดาลำบากครับ
          เย่ มีคนคิดเหมือนผมด้วย เพื่อนมันชอบโทรมาถาม ปัญหาแบบที่ท่าน จขกท. ถามเลย แบบว่ามันเดายากจิงจัง เราบอกไปหลายอย่างก็หาว่าเรามั่วอีก - -*

Comment

ผมว่าลองถอดแรม แล้วเอายางลบมาถู น่าจะใช้ได้
            เพราะเป็นเหมือนเครื่องผม และเครื่องเพื่อนผม
            (บางครั้งต้องหาไรมาทำความสะอาดช่องเสียบแรม)
            แต่เครื่องซื้อมาใหม่น่าจะลองถอดออกมาถูก้อพอนะ ผมคิดว่าอย่างงั้น

Comment

ขอบใจมากท่านทั้งหลาย

Comment

ลองเช็กที่บอร์ดว่าไฟเข้าหรือป่าว เพราะเคยเป็นต้องถอดการ์ดจอออกมาใส่ใหม่ พอรำคาญส่งซ่อมช่างบอกไฟไม่มา(เห็นว่าเคลมได้เลยไม่ถามต่อ) ก้อเลยส่งเคลมต่อ หลังจากนั้นก้อไม่เป็นอีก Dcom แจ่ม เคลมเร็วดี ขอบคุณมากสำหรับการ์ดจอของเรา 2 วันได้อิอิ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                  ลองเช็กที่บอร์ดว่าไฟเข้าหรือป่าว เพราะเคยเป็นต้องถอดการ์ดจอออกมาใส่ใหม่ พอรำคาญส่งซ่อมช่างบอกไฟไม่มา(เห็นว่าเคลมได้เลยไม่ถามต่อ) ก้อเลยส่งเคลมต่อ หลังจากนั้นก้อไม่เป็นอีก Dcom แจ่ม เคลมเร็วดี ขอบคุณมากสำหรับการ์ดจอของเรา 2 วันได้อิอิ
                  ดูจากคนไปเคลมแล้วคงจะรีบหาให้อ่ะ

Comment

Working...
                  X