Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดปัญหากับ local area network หายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดปัญหากับ local area network หายครับ

พอดีตอนนี้ลูกผมเล่นinternet ไม่ได้เนื่องจะไปกดอะไรไม่รู้เข้า หรืออาจจะไม่ได้กดอะไรเลย

ลูกบอกผมว่า format เกมส์แล้ว อยู่ดีๆก็หายไปเองเลย ไม่รู้เพราะอะไร เลยทำให้ตอนนี้ไม่สามารถ

เล่น internet ได้เลยครับ เพราะlocal area network หายครับ ผมลองหาดูใน google บางคนก็

บอกว่าให้ format เครื่อง แล้วก็ลง window ใหม่ บางคนก็บอกว่า วิธีนี้ไม่ได้ผล ผมเลยต้องการ

ความช่วยเหลือจากชาว Overclockzone ทุกท่านด้วยครับ

ลอง enable การ์ดแลน ดูครับ เผื่อไ Disable มันไว้

Comment

แล้วenable การ์ดแลน ต้องทำอย่างไรครับ พอดีผมไม่ชำนาญเรื่องนี้

Comment

winXP นะครับ

Mynetwork place>>>click ขวา click Properties >>>ลองหา loacal area connection

ถ้า disable อยู่จะเป็น สีเทา ให้ double click ขึ้นมาครับ จะเป็นการ enable

Comment

คือว่าที่ผมหมายถึงคือตัว icon local area connection มันหายไปเลยน่ะครับ แบบว่า ตอนนี้ไม่มีตัวให้เชื่อมต่อเลย

Comment

= ='' เป็นงั้นไป ถ้า On Board ก็ลองไป Check ดูใน Bios ครับ Enable มันดู ถ้าไม่ ON ก็ลอง ถอดการ์ด ออกมาขัดๆ ภาวนาสาธุ แล้วเสียบกลับ ถ้าไม่ขึ้นอีก

เดาเอาไว้เลยว่า การ์ดแลน ลาโลกแล้ว

เหรอไม่ รอท่านอื่นมาตอบดูครับ

Comment

ลองไป ตรวจสอบใน hardware device ดูคับ ว่ามีขึ่นเครื่องมหายตกใจรึป่าว
              ถ้ามีก็ ลองลงไดร์เวอร์ใหม่ดูคับ ส่วนไดร์เวอร์ก็เป็นแผ่นที่มากับตัวเครื่องนั้นแหละคับ

Comment

Working...
              X