Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ช่วยดูทีครับ] MSI GX630 อาการกระตุกแบบนี้ เนื่องจากสาเหตุใดครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ampman View Post
    มีใครรับจ้างลงให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ไม่ชำนาญเรื่องการ Activate ต่างๆ และ
    Drivers ของ Notebook มากมายอีกด้วย ... ขอเป็น Windows7 64bit ยิ่งดีครับ เพราะ RAM
    ผม4 Gb (จะไม่มีปัญหาในการใช้ใดๆใช่ไหมครับ) ~ ใครช่วยผมได้ รบกวนโพสหรือ PM มาทีครับ
    (ช่างที่ศูนย์ SIS ก็ท่าทาง งงๆ + ช่างที่ศูนย์ Esys เก่าก็กลับ ตจว.ไปแล้วด้วย)

ปล. ว่าแต่ลงวินโดวใหม่ จะหายเหรอครับ ? ...ผมนึกว่าเป็นที่อาการของตัวรับสัญญาณ wireless ?
    อิอิ ทำ dual boot เลย ลง 2 OS สร้างพาติชั่นขึ้นใหม่พื้นที่สัก 30-40GB แล้วลง Window 7 ไม่ต้อง format vista ที่ลงไว้ เวลาใช้งานจะมีให้เลือก boot ทั้ง vista และ Window 7

ตอนนี้ Window 7 RC ใช้ฟรี 1 ปีครับ

Comment

ลืมบอกอาการแบบนี้ผมเคยเจอ แต่มันเกิดจาก HDD มีปัญหา จะค้างนานและเกิดขึ้นได้ทุกช่วงเวลา

Comment

Originally posted by Trojan View Post
        ลืมบอกอาการแบบนี้ผมเคยเจอ แต่มันเกิดจาก HDD มีปัญหา จะค้างนานและเกิดขึ้นได้ทุกช่วงเวลา
        อย่างนั้นน่าจะเป็นทั้ง Lan และ Wireless นิครับ แต่อันนี้เป็นแค่ตอนใช้ Wireless อ่ะคับ

Comment

ก็ไวเลสมีปัญหานะสิครับ เง้อ แก้ตรงไวเลสก่อน ลงไดร์เวอร์ใหม่ๆดู อับเดทก่อน ตามด้วย ลองหาไวเลสตัวอื่นมาใช่ ยืมเพื่อนก็ได้ แกะจากเครื่องมันเลย อิอิ หรือแบบ USB ยืมใครมาลองก่อนก็ได้

ลองดูก่อน

ฟังเหมือ่นยาว แต่เล่นเกมส์ กับไวเลส กระตุก แลนปกติ ออฟไลน์ปกติ มีแค่นี้เอง

ลองแก้ตรงไวเลสก่อนไล่ไป

ปล. ซื้อมาจากแอดไว หรือครับ ที่มันแจ้งราคา 24000 ท่านซื้อมาราคานี้ป่ะ ใช้ดีไหม ผมก็สนใจ MSI 725กลัวประกันอย่างเดียว เฮ้อ
          Last edited by mr_tony; 29 May 2009, 06:45:34.

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
            ก็ไวเลสมีปัญหานะสิครับ เง้อ แก้ตรงไวเลสก่อน ลงไดร์เวอร์ใหม่ๆดู อับเดทก่อน ตามด้วย ลองหาไวเลสตัวอื่นมาใช่ ยืมเพื่อนก็ได้ แกะจากเครื่องมันเลย อิอิ หรือแบบ USB ยืมใครมาลองก่อนก็ได้

ลองดูก่อน

ฟังเหมือ่นยาว แต่เล่นเกมส์ กับไวเลส กระตุก แลนปกติ ออฟไลน์ปกติ มีแค่นี้เอง

ลองแก้ตรงไวเลสก่อนไล่ไป

ปล. ซื้อมาจากแอดไว หรือครับ ที่มันแจ้งราคา 24000 ท่านซื้อมาราคานี้ป่ะ ใช้ดีไหม ผมก็สนใจ MSI 725กลัวประกันอย่างเดียว เฮ้อ
            ไวเลส ลองลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ แฟลชไบออส รวมถึง แกะออกมาแล้วลองใส่ใหม่แล้ว (อันนี้ใช้ช่างที่ 0ทำ)

ไม่หายซํกอย่างครับ แล้วสั่งอะไหล่เขาบอกว่ารอเป็นเดือน -- แล้วอีก 2-3อาทิตย์ผมต้องเอาไปใช้ ตปท. แล้ว

เครื่องนี้ซื้อมา 4หมื่นต้นๆ ตามราคาในไทยหน่ะครับ แพงงง แต่ spec เท่านี้ยี่ห้ออื่นแพงกว่าเยอะ เลยเอาตัวนี้ครับ

Comment

อาการน่าจะเป็นที่ตัวไวเลสอะครับ ลองหาโปรแกรมมาเทสไวลสดูครับ
              ปิดพวก แอนตี้ไวรัส ให้ลองลง windows ใหม่ ลง driver ให้ครบ ไม่ต้องลงอะไร ลงเกมส์ แล้วลองดูครับ
              ว่ากระตุกใหม ถ้ากระตุกก้อน่าจะเป็นที่ไวเลสการ์ดละครับ

Comment

เปลี่ยนตัวเลย อย่างที่บอก ตัวเดิมใช้ไม่ได้หลังจากอับเดทแล้ว ลองเปลี่ยนตัวใหม่ เห็นราคา ไม่แพง แบบ USB ถ้าไม่มีเพื่อนให้ยืม ABG 499 ก็มีแล้ว ซื้อมาแล้ว ดิสซาเบิ้ลตัวเดิมออกก่อน ลงตัวใหม่ไปลองต่อดู

อืมลืมไป เหมือนที่ท่าน บนบอก แอนตี้ไวรัส ก็มีผล ลอง ปิดการทำงานของมันก่อน บางทีมันเช็คพอร์ต ตรวจสอบไวเลสตลอด อะไรแบบนี้เลยกระตุก ถ้าปิดไม่เป็น รีมูพ มันออกเลย เด่๋วค่อยลงใหม่ ( ทำอันนี้ก่อนนะ แล้วค่อยไปลองข้างบน)

Comment

Working...
                X