Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยครับ สเปคแบบนี้ ดีไหม หรือแก้ยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยครับ สเปคแบบนี้ ดีไหม หรือแก้ยังไงดี

ตามในรูปอะครับ ส่วนงบอยู่ที่ 35,000 ครับ + - นิดหน่อยครับ

ควรจะเพิ่ม RAM หรือจะทำ HDD แบบ RAID 0 หรือยังไงดีครับ แนะนำทีนะครับ

ควรเปลี่ยน MB หนี P5B ก่อนเลย

ให้ไปเอา DS3 หรือไม่ก็ข้ามไปเล่น P5B Delux เลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      ควรเปลี่ยน MB หนี P5B ก่อนเลย

ให้ไปเอา DS3 หรือไม่ก็ข้ามไปเล่น P5B Delux เลย
      ทำไมอะครับ P5B มันเป็นอะไรเหรอ - -

Comment

ความคิดเห็นเหมือน เรือรบ แรม เป็น 2G

Comment

P5B ปรับอะไรไม่ค่อยได้มากครับผม
          แต่ถ้าไม่ได้เอามาOC P5Bก็ได้ครับ

Comment

เออจริง ไม่ได้ดู แรมแค่ 512

ซัด 2GB โลด

แล้วเปลี่ยน power เป็น 500 watt+

Comment

แก้เป็นแบบนี้ มันเกินงบเยอะเลยง่ะ

ควรลดอารายดีงับ

Comment

เปลี่ยนแรมมาใช้ geil ultra series ดีกว่า kingston แน่นอน ถูกกว่าด้วย
                harddisk แนะนำต่อ raid 80GB 2ตัว
                CPU ลดเหลือ6300หรือไม่ก็6400 ก็พอคับ

Comment

ตามภาพเลยครับ เลยมานิสหน่อย

แต่แนะนำ แรมไปเดินพันทิพหาชิบ D9 มาครับราคาพอพอกัน
                  กาจจอผมแนะเป็นของ XFX จะดูงามกว่านะ
                  Last edited by Leoz; 5 Apr 2007, 18:44:27.

Comment

เสป็ค leoz ถูกใจผมที่ซู๊ดดดดดดดดดดดด

Comment

ใช้แรมDDR 667ไปเลยครับ ซื้อทั้งทีเอาให้คุ้มๆหน่อย

Comment

Working...
                      X