Announcement

Collapse
No announcement yet.

BitDefender ทำไมเป็นอย่างนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BitDefender ทำไมเป็นอย่างนี้

มันเป็นอะไรอะครับ ผมอยากจะบ้าตายกับมันมาก

ล้างคอมลงใหม่เล่นไป ประมาณ 1 สัปดาห์ก็เป็นอีก

ใช้ Windows 7 ครับ

ใครพอทราบปัญหา และวิธีแก้ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

รอกลับหอแล้วจะลองดูช่วยครับ อยู่ที่ทำงานไม่เห็นรูป

ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน บน win 7 x64

Comment

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ลบลงใหม่แล้ว อาการยังปกติ แต่เดี๋ยวมันก็เป็นอีกแน่ เพราะหลายรอบเหลือเกิน

Comment

มันบอกว่าตัว service ของมันไม่ทำงาน
        ไม่แน่ใจว่าจากอะไรเหมือนกัน

Comment

อันนี้ผมก็เคยเป็น สักหน่อยมันก็หายครับ อาจจะเป็นที่มันต่อไปที่เซอร์เวอร์ไม่ได้หรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ ผมเป็นตอนที่ไม่ได้อัพเดตหลายๆวัน

Comment

Originally posted by touthed View Post

มันเป็นอะไรอะครับ ผมอยากจะบ้าตายกับมันมาก

ล้างคอมลงใหม่เล่นไป ประมาณ 1 สัปดาห์ก็เป็นอีก

ใช้ Windows 7 ครับ

ใครพอทราบปัญหา และวิธีแก้ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
            ในเมื่อลงใหม่แล้วยังเป็น ทำไมไม่ลองเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นดูหล่ะ
            --------------------------------------------------
            โดยส่วนตัวใช้ 7 build 7127 x64 ใช้ Norton 2009 ไม่มีปัญหานะ
            --------------------------------------------------
            ไม่ได้เชียร์แต่มาบอกว่าโปรตัวนี้ใช้กะ 7 แล้วยังไม่เจอปัญหา..

Comment

อยากใช้ Norton เหมือนกันครับ

แต่...งงกับยาแก้ไอมัน

ยังไม่พร้อมซื้อของแท้อะครับ

ตอนนี้กำลังมองหาตัวเลือกอื่นแล้ว Norton กับ sky

ส่วน Bit เป็นอะไรผมพอจะรู้สาเหตุแล้วครับจากการปิดการรันตอนเข้าระบบ windows ของมันใน msconfig

แล้วมาเปิดแมนนวลเอง ปรากฏว่าใชข้งานได้ปกติ

แต่ Monitor แสดงสถานะเขียวแดง ทุกตัวไม่ทำงานครับ เป็นสีดำ ต้องมาติ๊กใหม่หมด

แต่พอให้มันรันพร้อม windows อีกครั้งก็ดำเหมือนเดิม

Comment

อาการแบบนี้ผมเป็นบ่อย ครับ ให้เปิด task manager แล้วหาตัวที่ชื่อ seccenter แล้วก้อปิดมันซะ

Comment

Working...
                X