Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน 3DMARK06

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คะแนน 3DMARK06

คือผมสงสัยว่าผมเทส 3DMARK06 แล้วคะแนนมันแกว่งมาก เกี่ยวไหมที่ OC ไม่เสถียร

เกี่ยว

Comment

ผมว่าเป็นที่ OS มากกว่านะ ขึ้นอยู่กับว่า ตอนเทสอยู่ OS มันทำงานเบื้องหลังอะไรอยู่มั่ง (ซึ่งไม่มีใครรู้) เลยทำให้ผลเทสค่อนข้างแกว่ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เกี่ยว

Comment

แล้วคะแนนแกว่งแบบนี้เล่นเกมส์จะมีผลอะไรไหมครับ หรือว่าควรปรับเป็นค่าเดิมๆจากโรงงานดีครับ ชี้แนะด้วย

Comment

แกว่งไม่มาก ...

ประมาณ 100-150 ถือว่าปกติครับ ...

ถ้ามากกว่านั้นอาจจะอยู่ที่ CPU Usage และ Memory ที่กำลังทำงานอยู่

เลยทำให้ CPU ไม่สามารถรีดคะแนนได้อย่างเต็มที่ ...

เป็นทุกโปรแกรมครับ ..

ลองปิดโปรแกรมที่ไม่จำเป็นให้หมด แล้วลอง Run ดูครับ ...

Comment

แกว่งยังไงเอารูปมาดูหน่อยดิ...

Comment

แกว่งไม่เกิน 30 ผมว่าปกติ

Comment

Working...
                X