overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 46

Thread: ทำไมเพื่อนๆอยากได้4770

OverclockZone Member Auto HD's Avatar

Default ทำไมเพื่อนๆอยากได้4770

ผมถามแบบไม่มีความรู้น่ะครับ
    เห็นรอกันจัง บางคนก็บอกร้านกั๊กไว้บ้าง
    มันแรงกว่า4890 หลอครับอยากรู้

ถามอีกเรื่องครับ iceq4850 สามารถระบบSLIกับiceq4870ได้ไหม
    แบบเอามาใส่ด้วยกันทำนองนี้

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

1 4770 ความแรงมันจี้ตูดการ์ด ราคา 5500-6000 แต่ 4770 ขายแค่ 3500-4000

ราคาถูกกว่าหลายบาทคับ ก็เลยเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ

2 การ์ดจอ ATI เอามาทำ SLI ไม่ได้

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

เดี๋ยวไม่อินเทรน

OverclockZone Member Guz's Avatar

การ์ดคุ้มค่าราคาน้ำอัดลม

OverclockZone Member thaw7501's Avatar

อยากได้เพราะว่าโลภครับ

ชอบของถูกครับ

จริงๆ คือว่าผมจะซื้อคอมตัวแรกในชีวิตครับ หลังจาก ทำงานเป็นพนักงานร้านคอมมานาน

ขอออกตัวให้แรงกว่าคอมที่ร้านครับ

เห็น 4770 เข้าฮิตกันเลย อยากได้ เกิดจากกระแส ครับ + กับกิเลส ครับ 555+

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

คือ ประสิทธิภาพ เมื่อเทียบกับราคา (ที่ประกาศจากผู้ผลิต) มันคุ้มค่า"ที่สุด" ในท้องตลาดครับ

เช่น คุณจ่ายเงิน 10 บาท เพื่อได้ลูกอม 12 เม็ด นี่คือ การ์ดจอ 4770

กับ คุณจ่ายเงิน 15 บาท เพื่อได้ลูกอม 15 เม็ด นี่คือการ์ดจอรุ่นแพงกว่า

คุณคิดว่า แบบไหนจะ " คุ้มที่สุด " ล่ะครับ

และเมื่อเป็นแบบนี้ ทำไมจะไม่อยากได้กัน?

เมื่อก่อน การ์ดสุดคุ้ม เกิดขึ้นมาทุกยุคทุกสมัยของวงการ (เช่น อดีต 9550 AGP ของผม และ 4670 ในตอนนี้)

แต่ มาคราวนี้ เจ้า 4770 มันโดดเด่นมากในเรื่องความคุ้มค่าที่สุดในประวัติศาสตร์ของมนุษยชาติแล้ว
    (เว่อร์ไปป่ะ อิอิ )

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

OverclockZone Member VV2499's Avatar

เห็นกระทู้ที่มีคำว่า 4770 แล้วมันเกิดอาการหงุดหงิดไงไม่รู้บอกไม่ถูก

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by VV2499 View Post
    เห็นกระทู้ที่มีคำว่า 4770 แล้วมันเกิดอาการหงุดหงิดไงไม่รู้บอกไม่ถูก
    มันโหลล่ะสิ

ราคาประมาณตัวละ 4000 คุณภาพเทียบได้กับ5-6พัน ซื้อ2ตัวมาCF ก็แพงกว่าไม่เท่าไร

OverclockZone Member jocknaja's Avatar
    โลตัสบางใหญ่จ้า

Quote Originally Posted by VV2499 View Post

OverclockZone Member กำจร's Avatar

ครับเห็นด้วย เหมือนสร้างกระแสหรือไม่ก็พากันตามน้ำทั้งที่ยังไม่เคยใช้เลย
    บางคนก็อาจไม่มีอะไรดีๆมาตั้งกระทู้ ก็เลยตามน้ำกับคนอื่น ทั้งที่ตัวเองไม่รู้เลยว่า
    การ์ดตัวนี้มันจะแรงชักขนานใหน

ที่กล่าวมาทั้งหมดคือไม่ชอบพวกตามน้ำครับ
    Last edited by กำจร; 28 May 2009 at 21:31:06.

OverclockZone Member blueforce's Avatar

ถูก แรง คุ้มค่า เหมาะกับคนไม่รวยครับ อิอิ

OverclockZone Member VV2499's Avatar

Quote Originally Posted by กำจร View Post
    ครับเห็นด้วย เหมือนสร้างกระแสหรือไม่ก็พากันตามน้ำทั้งที่ยังไม่เคยใช้เลย
    บางคนก็อาจไม่มีอะไรดีๆมาตั้งกระทู้ ก็เลยตามน้ำกับคนอื่น ทั้งที่ตัวเองไม่รู้เลยว่า

ที่กล่าวมาทั้งหมดคือไม่ชอบพวกตามน้ำครับ
    ใช่เลยแหล่ะถูกต้องเลยบางทีเห็นแล้วก็อยากจะลบกระทู้นั้น ๆ ออกไปเลยก็มี ในใจผมนะเวลาเห็นกระทู้ที่มี 4770 ปุ๊บในใจผมคิด ตั้งขึ้นมาอีกละไม่รู้จะตั้งขึ้นมาทำไมนักหนา เดี๋ยวก็หาที่ใหน ทำไมถึงอยากได้ 4770 อย่างนู้นอย่างนี้ เห็นแล้วรู้ศึกเหมือนคุณที่ผมอ้างอิงมาหนี่หล่ะ ก็ไม่ได้ว่าใครนะแต่อยากให้กระทู้ 4770 มันหายไปจากหน้าบอร์ดสักพักก็ยังดีก็ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า ณ เวลานี้การ์ดตัวนี้มันเป็นการ์ดจอที่สร้างกระแสสร้างความวุ่นวายในตลาด IT สุด ๆ ถ้าจะบอกตรง ๆ ผมก็อยากได้เหมือนกันแหล่ะ แต่เห็นแบบนี้แล้ว มันเพื่ออะไร

อาทิตย์นี้ผมก็จะไปซื้อคอมใหม่เหมือนกันแหล่ะทั้งชุด การ์ดจอผมตัดสินใจเลือก 4670 ddr4 ไปแล้วหล่ะ ส่วน 4770 ถ้ามันจะขายหรือไม่ขาย กรูก็ไม่ไม่สนใจหลอกอะไรประมาณนี้หล่ะ ขายให้ก็เอา ไม่ขายให้ก็ไม่เอา มีค่าเท่ากัน

OverclockZone Member

ชอบตรงมันกินไฟน้อยอ่าครับ

OverclockZone Member jocknaja's Avatar
    โลตัสบางใหญ่จ้า

ใช่เลยแหล่ะถูกต้องเลยบางทีเห็นแล้วก็อยากจะลบกระทู้นั้น ๆ ออกไปเลยก็มี ในใจผมนะเวลาเห็นกระทู้ที่มี 4770 ปุ๊บในใจผมคิด ตั้งขึ้นมาอีกละไม่รู้จะตั้งขึ้นมาทำไมนักหนา เดี๋ยวก็หาที่ใหน ทำไมถึงอยากได้ 4770 อย่างนู้นอย่างนี้ เห็นแล้วรู้ศึกเหมือนคุณที่ผมอ้างอิงมาหนี่หล่ะ ก็ไม่ได้ว่าใครนะแต่อยากให้กระทู้ 4770 มันหายไปจากหน้าบอร์ดสักพักก็ยังดีก็ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า ณ เวลานี้การ์ดตัวนี้มันเป็นการ์ดจอที่สร้างกระแสสร้างความวุ่นวายในตลาด IT สุด ๆ ถ้าจะบอกตรง ๆ ผมก็อยากได้เหมือนกันแหล่ะ แต่เห็นแบบนี้แล้ว มันเพื่ออะไร

อาทิตย์นี้ผมก็จะไปซื้อคอมใหม่เหมือนกันแหล่ะทั้งชุด การ์ดจอผมตัดสินใจเลือก 4670 ddr4 ไปแล้วหล่ะ ส่วน 4770 ถ้ามันจะขายหรือไม่ขาย กรูก็ไม่ไม่สนใจหลอกอะไรประมาณนี้หล่ะ ขายให้ก็เอา ไม่ขายให้ก็ไม่เอา มีค่าเท่ากัน

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ตูล่ะเบื่อ 4770
    18+

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

Quote Originally Posted by กำจร View Post

ไม่ชอบจริงๆๆๆ ตั้งมาทําไม

OverclockZone Member spykidswap's Avatar

อยากได้เพราะว่า ราคา "คุ้มค่า" กับประสิทธิภาพ ที่สุด กับราคาเปิดตัวตอนแรก .. ++

แต่ไม่อยากได้แระ เพราะว่า " เบื่อเซ็ง " กับพวกกั๊กของเอย โก่งเอย มันจะกั๊กจะโก่งทำแมวทำหมาอะไรครับ ..

++

อย่างว่าแหล่ะหนาา... คนไทยเอย .. - - ++

OverclockZone Member KazuyaVIP's Avatar

เป็นคำถาม

ที่ไม่น่าถาม

ผมว่า จขกท. ก็คงรู้อยู่แล้ว มาแกล้งถามดู

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

มันเป็นแฟชั่นครับ
    ไม่มีเชย

ผมคน1ล่ะที่เชย
    อิอิ

OverclockZone Member NZXT's Avatar

ส่วนตัวผมไม่สน 4770 เลย อยากเล่นรุ่นใหญ่อย่างพวก 4870 หรือ GTX260 มากกว่า

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks