Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำสเปคหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำสเปคหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ว่าจะจัด Mainboard ใหม่เอาแบบที่มี SLI ด้วยอ่าครับอยากได้ของ GIGABYTE เคยใช้แล้วติดใจครับ พี่ๆ มีรุ่นไหนพอแนะนำได้บ้างไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรเอ่ย จะได้เตรียมงบถูกครับ

จะเอา 9600GT 2ตัว มาประักบอ่ะครับ

แล้วก็ PSU ใหม่ ไม่รู้เอากี่ Watt ดี

สมมุติว่า จะใส่ E5200 ลากไปที่ประมาณ 3.5up ดีไม่ดีมันส์มือลากไป 4.0 อิอิ + Mainboard SLI ยัด 9600GT *2 + HDD 1TB + HDD 320GB ไม่ทำ SATA + Ram 1GB *4 + พัดลมขำๆ ติดเคส 2 ตัว
    อุปกรณ์เรื่อง cooling ไม่มีเพราะ ผมเปิดเคส เป่าพัดลมตั้งโต๊ะแทน อิอิ

รบกวนหน่อยนะคร้าบบบบบบบบบ

ขอบคุณมากๆ ครับ
    Last edited by paulzkung; 28 May 2009, 23:39:57.

ขออนุญาติดันหน่อยครับ ว่าจะไปหาซื้อเสาร์ อาทิตย์นี้ครับ อิอิ ตื่นเต้น

Comment

น่าจะไปโพสต์ห้องจัดสเปคมากกว่านะครับ

Comment

ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

เมนบอร์ดที่จะ SLI แพงกว่า CPU คุณ 5-6 เท่า
          กับเอาแค่ VGA แรงๆ1ตัว กับ PSU ที่ใช้กับมันได้ก็พอ
          ลองคิดถึงความคุ้มค่าดูเอาเองครับ...

Comment

Working...
          X