Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดู i7 กันสักชุด ตัวเป็นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wikorn View Post
    แบบนี้ผมเต็มเหนียวเลยแล้วกัน ที่ผมบอกนี้ ห้องร้อนๆครับ

แต่ผมยังไม่รุ้จะ OC ไงเลย งงกับใบออสมันเหลือเกิน เดี่ยวสัก 23.30 จะโทสให้ดูแล้วกันนะครับ
    ครับผม ตามสบายครับ ^^

มีเวลาอีกนานค่อยๆศึกษากันไป

ขอไม่ร้อนมากและเสถียรตอนโหลดงานเยอะๆเป็นพอครับ ^^

เดี๋ยวผมนอนละ ไว้พรุ่งนี้มาดูผลนะครับ

Comment

ดูแน่นๆจัง แต่แรง

Comment

เปิดเครื่องครั้งแรงนึกว่า V8เสีย ของผมเล่นธรรมดาอยู่ที่ 45C
        อยากรู้จังว่าพัดลมแถม จะขึ้นเท่าไหร่

Comment

เเหม เคสไม่โดน ฮ่าๆ (แอบอิจฉา)

Comment

งึมๆ ผมก็จวนเจียนจะซื้อล่ะงับ

ตกลงไอ7 มันร้อน มหาศาลหรือเนี่ย อิอิ
            จะทำอย่างไรกับมันฮ่ะ
            แล้วเราไป OC มันจะขนาดไหนเนี่ยฮ่ะ.....

งึมๆ สงสัยตกลง คุนไอ7 920 มันมีกี่รุ่นหรืองับ เห้นพูดไรกัน D0 C0
            ผม งงคับ
            ไม่มีความรู้เท่าไหร มาอ่านแล้ว งงๆใครตอบได้รบกวนด้วยอ่ะ

Comment

บรรยาการขณะเทสจริง ปิดฝาเคช
              ผมเปิดแอร์แล้วนะครับ เพราะความเหมือนจริงว่ามันจะเป็นไงในตอน เจ้าของเครื่องเอาไปใช้

เทส PI31 8หัว ไม่ผ่าน คาดว่าไฟไม่พอ ต้องอัดไฟขั้นไปอีก แต่ความร้อยก็ตามมา
              เทส 3D 03 ไม่ผ่าน ค้างต้อง test CPU อาจจะต้องอัดไฟเข้าไปเพิ่ม

แต่ถ้า 3.9-4.0 G ก็ ผ่านหมดทุกเทสครับ ว่างแล้วจะเอาที่ผ่านหมดทุกเทสมาให้ดูครับ ถ้าเล่นเกมส์ไม่มีปัญหาที่ 4.2 ถ้า เรนเดอร์ ผมว่า 4.2 ไม่ควรเสี่ยงครับ เพราะต้องยัดไฟเพิ่มมาก

ตอนนี้เปิดแอร์ IDEL 48 FULL 70 ก็ประมาณนี้แหละครับ ถ้า ไม่ลงเคช กอกกับพื้นแบบที่เวปเข้าเทสๆกันก็จะเย็นลงมาอีกหลายองศาครับ ถ้าไม่เปิดแอร์ก็ IDEL 53 FULL 80 ครับ ที่ 4.2 ไฟ 1.35 นะครับ

ส่วน 3.9-4.0 สบายๆอยุ่แล้วครับ เพราะไม่ต้องเพิ่มไฟมากจนาดนี้ครับ

Comment

ของแรงอีกตัว

Comment

ถ้าใส่ใน Full Tower อลูมิเนียม คงจะสวยขึ้นเยอะ

Comment

อยาก ได๊ อะ อยาก ได๊ อยาก ได๊

^^

Comment

ราคาประมาณเท่าไรครับ

Comment

เสาร์นี้ลองแงะเครื่องที่ห้องจัดสายใหม่ดูดีกว่า อิอิ

Comment

ราคาทั้งเครื่องเท่าไหรน่ะฮ่ะ
                          แล้วตกลงไฟ มัพอไหมนิงับ
                          เพราะเพื่อผม OC จะได้หาไฟ ใหม่ให้ คุน ไอ7

Comment

เคสนี้ป๋าช๊อบชอบ อิอิ เคส Limited Edition ป๋าวิกรเลยนะเนี้ย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

คุณวิกรรีดพลังได้เยอะกว่าที่คิดอีกแฮะ 0_0

ถ้าถูกเอาไปใช้งานเรนเดอร์ด้วย ควรจะอยู่ที่ระดับกี่ GHz ดีครับ?

ปล.ตอบหลายๆท่าน เครื่องนี้ไม่เกิน 47K ครับ

Comment

Working...
                                X