Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดทีนะครับพี่วิกร ใช้รันบอทเกมส์ เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bkk_por View Post
    ขอบใจมากนะครับพี่วิกร
    แล้วที่จัดมานี้คิดว่าน่าจะรันได้สักกี่ตัวครับ
    ตอบแทนหน่อย ใน ถานะเปิด เซิฟเวอร์(เถื่อน55+) เองด้วย รับรันบอทด้วย

2GB ปล่อย20ตัวยังก็ลื่นหัว ชนฝาห้องน้ำแล้วครับ

ของผมเอง 4 GB มีคนฝากปล่อยอยู่ ก็ 12ตัว ครับลูกค้าน้อย ส่วนใหญ่ก็จะเป็นคนรู้จักกันแถวๆ

พิดโลกนี่แหละครับ เปิดเซิฟด้วย+รันบอทด้วย แรมผมยังใช้ไม่ถึง70%เลยครับ

Comment

บอท rag ไม่ค่อยกินแรมครับ คาบาลนี่สิกินเยอะ ผมใช้ E8400 ram 4g os 64 bit เปิด30ตัว กินตัวละ 15-20 k + game cabal อีก รวมๆกินcpuไปเกือบๆ 20 เปอ เล่นเกมกระตุกๆนิดหน่อย

Comment

Originally posted by alz View Post
        บอท rag ไม่ค่อยกินแรมครับ คาบาลนี่สิกินเยอะ ผมใช้ E8400 ram 4g os 64 bit เปิด30ตัว กินตัวละ 15-20 k + game cabal อีก รวมๆกินcpuไปเกือบๆ 20 เปอ เล่นเกมกระตุกๆนิดหน่อย
        มารับเครื่องวันใหนอะครับ พรุ่งนี้ผมไม่อยุ่นะครับ

Comment

ขอบใจมากครับทุกคน

Comment

4 หัว แรมเยอะ จบ

Comment

ขอขุดหน่อยนะครับ ทำไมท่านวิกร ไม่เชียร์ AMD อ่า เห็น เป็น คอ AMD ขอทราบเหตุผลครับ

ปล. คือผมจะเอามาเปิดบอทคาบาลสัก 40 ตัว แล้วสามารถ เล่นเกม เล่นเว็บ OCZ อิอิ ฟังเพลง พร้อมกับรันบอทไปพร้อมกัน พอดีเล็งๆ สเป็คอยู่
              Last edited by Z_internet; 26 Jul 2009, 02:18:00.

Comment

Intel Q9400
                Gigabyte EP31DS2L
                RAM KINGTON 800 2Gx2
                DVDRW LG
                CASE Cooler Master Elite 331
                PCI-E GF9600GT Spark
                PSU NOX 600w
                HDD Samsung 500GB
                LCD 19" Wide LG

Comment

Originally posted by Z_internet View Post
                  ขอขุดหน่อยนะครับ ทำไมท่านวิกร ไม่เชียร์ AMD อ่า เห็น เป็น คอ AMD ขอทราบเหตุผลครับ

ปล. คือผมจะเอามาเปิดบอทคาบาลสัก 40 ตัว แล้วสามารถ เล่นเกม เล่นเว็บ OCZ อิอิ ฟังเพลง พร้อมกับรันบอทไปพร้อมกัน พอดีเล็งๆ สเป็คอยู่
                  ถามสั้นๆ รัก AMD เหมือนผมใหมละครับ ถ้ารักก็จัดไป

Comment

ขอดันอีกสักที่
                    มีงบอีก 15000
                    ไม่เอาจอขอพี่วิกรจัดให้อีกสักชุดนะครับ
                    เครื่องนี้เน้นรันบอทกับโหลดงานจากโคโลครับ

Comment

เออ
                      จะให้พี่วิกรประกอบให้นี้ทำไงครับอยู่เชียงใหม่

Comment

CPU - AMD Phenom II X4 810 2.6GHz
                        M/B - BioStar TA790GX A3+
                        RAM - Kingston HyperX 4GB
                        VGA - HIS ATI HD4850
                        HDD - Samsung 500GB HDD
                        DVD - LG22x SATA
                        CASE - Cooler Master Elite 333
                        PSU - Raidmax 630w

Comment

Originally posted by bkk_por View Post
                          ขอดันอีกสักที่
                          มีงบอีก 15000
                          ไม่เอาจอขอพี่วิกรจัดให้อีกสักชุดนะครับ
                          เครื่องนี้เน้นรันบอทกับโหลดงานจากโคโลครับ
                          E6300 2900
                          Gigabyte EP31DS2L 2200
                          RAM GSKILL PQ 800 2Gx2 2100
                          DVD 850
                          CASE 1300
                          PCI-E HD4670 2600
                          HDD AAKS 640G 2200
                          PSU COOLERMASTER EXTREAM POWER 350W 900 ตัวนี้แจ่มมากๆครับ

แล้วก็รอดูของจริง อีก2วันได้เลยได้เห็นแน่ๆ

เออ
                          จะให้พี่วิกรประกอบให้นี้ทำไงครับอยู่เชียงใหม่
                          ไกลจัง เอาแถวๆนั้นก็ได้มั้งครบ

Comment

แล้วถ้าเป็นAMDที่พี่ชอบล่ะลองจัดสักชุดครับพี่
                            ตอนนี้มีงบประมาณ 25000
                            งานที่จะใช้ทำคือ
                            1.รันบอทเกมส์+เล่นเกมส์นิดหน่อย
                            2.โหลดหนัง+ไรท์หนัง(ขาย)
                            ผมควรจะชื้อสองเครื่องไหมครับยังสบสนอยู่
                            เออราคาที่พี่วิกรให้มานี้ร้านอะไรหรอครับแถวเชียงใหม่ทำไมแพงกว่าเยอะจัง
                            เมื่อกี้ไปแวะดูมา
                            ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

Originally posted by LR54 View Post
                              Intel Q9400
                              Gigabyte EP31DS2L
                              RAM KINGTON 800 2Gx2
                              DVDRW LG
                              CASE Cooler Master Elite 331
                              PCI-E GF9600GT Spark
                              PSU NOX 600w
                              HDD Samsung 500GB
                              LCD 19" Wide LG
                              ไม่ทราบว่าชุดนี้เท่าไหร่ครับ

Comment

แล้วพวกตัดต่อหนัง
                                รวมหนังซีดีเป็นดีวีดี
                                AMDกับIntel
                                อันไหนทำงานได้ดีกว่ากันครับ

Comment

Working...
                                X