Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบข้อดีข้อเสียของ SpinQ+V8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบข้อดีข้อเสียของ SpinQ+V8

อยากจะถามว่า อุณหภูมิที่ลดลงไปทั้ง 2 ตัวนี้ตามกันมากไหมครับ

แล้วเรื่องเสียง spinq มากถึง 28dB แต่V8 21dB

อยากได้เสียงเงียบๆอ่ะครับ ผมอยากทราบจากคนที่ใช้ว่า spinq มันเงียบไหมครับเวลาใช้

เพราะที่บ้านผมพัดลมมันดังมากเลยขนาดลดรอบมันไปพันนึงยังดังเลย

TUNIQ tower 120 << เย็นกว่า spinq ไหมคือมันเงียบสุด

ใจจริงอยากได้ spinq เพราะสวย แต่ว่าก็อดไม่ได้เรื่องเสียงที่อาจจะดังและอุณหภูมิที่ไม่ลดลงไปมาก

ขอความกรุณาจากผู้ที่ทราบด้วยครับ

ถ้าจะเอาเย็นเงียบ V8 ครับ

Comment

ถ้า 2 ตัวนี้ผม เทใจให V8 เพราะใช้อยู่ด้วย(เกี่ยวไหม)

Comment

ขอบคุณครับ สงสัยได้ V8 เนี่ยหละ

Comment

V8 อีกคน สวยดี

Comment

V8ชนะทุกกรณีครับ

Comment

Originally posted by champ125 View Post
              อยากจะถามว่า อุณหภูมิที่ลดลงไปทั้ง 2 ตัวนี้ตามกันมากไหมครับ

แล้วเรื่องเสียง spinq มากถึง 28dB แต่V8 21dB

อยากได้เสียงเงียบๆอ่ะครับ ผมอยากทราบจากคนที่ใช้ว่า spinq มันเงียบไหมครับเวลาใช้

เพราะที่บ้านผมพัดลมมันดังมากเลยขนาดลดรอบมันไปพันนึงยังดังเลย

TUNIQ tower 120 << เย็นกว่า spinq ไหมคือมันเงียบสุด

ใจจริงอยากได้ spinq เพราะสวย แต่ว่าก็อดไม่ได้เรื่องเสียงที่อาจจะดังและอุณหภูมิที่ไม่ลดลงไปมาก

ขอความกรุณาจากผู้ที่ทราบด้วยครับ
              SpinQ ไม่ได้ดังเหมือนที่บอกไว้ในเวปนะครับ ตอนแรกนึกว่าดัง ที่ไหนได้เงียบกว่าพัดลมเคสซะอีก ด้วยรอบ100% ครับ
              จากเสียงผู้ใช้จริง

Tuniq ถ้าปรับรอบ100% เสียงดังนะครับ เป็นเสียงลมที่ตีกับซิ้งค์ครับ

Comment

v8 เย็นและเงียบครับ (เพราะไม่เคยลองซิ้งค์อื่นครับ 555)

Comment

ถ้า 100% รับรอง ดังทั้ง3ตัวแหละครับ ยังไงมันก็จาดังจนเตะหูเราดัง ฮึ่งๆๆๆ

ถ้าสัก 50-80%นี่ก็เงียบจับใจทั้ง 3แหละ

ถ้าเรื่องซิ้งแนะนำ V8 เพราะดีกว่า สปริน.. ตรงที่พัดลมเป็นแบบมาตรฐานตามท้องตลาด หาซื้อมาเปลี่ยนง่าย
                  สปริน.. พัดลมมาแปลก ถ้าเกิดมันพัง หรือใช้ไปนานๆแล้วดัง เราก็จาไม่มีพัดลมมาเปลี่ยนให้มัน ต้องถอยใหม่ทั้งซิ้งเลย

พูดถึงเรื่องอากาศกลศาสตร์ V8ก็ได้เปรียบ เพราะลมเย็นเข้าด้านหน้า เป่าลมร้อนออกด้านหลัง แล้วพัดลมเคสจาดูดอากาศร้อนออกได้ได้ทันที

สปริน.. จา ดูด และ เป่าอากาศ วนอยู่รอบๆบริเวณ อ่ะครับ

ตามรีวิวV8ก็เย็นดีกว่าอยู่แล้ว

ส่วนทูนิค ยังไงก็สู้V8ไม่ได้ทุกกระบวนถ้า แต่ดีที่ถูกกว่าV8

Comment

รับทราบ และขอบคุณมากครับทุกคน

Comment

Working...
                    X