Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์เฟรมเรตเท่าไหร่ถึงเรียกว่าลื่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์เฟรมเรตเท่าไหร่ถึงเรียกว่าลื่นครับ

เล่นเกมส์เฟรมเรตเท่าไหร่ถึงเรียกว่าลื่นครับ
    เอาพอประมาณนะครับไม่ต้องลื่นหัวแตก

ขอบคุณครับ

60+

Comment

30 + ลื่นครับ

60+ หัวแตกเลยอันนี้ ...

^__^+

Comment

ตาคนเรา 20 เฟรม ก็แยกไม่ค่อยออกแระ

Comment

พอประมาณสำหรับผม

80+ อันนี้ลื่นหัวแตกได้แล้วสำหรับผม
          41+ ขึ้นไปสำหรับผมถือว่าลื่นมากกกกล่ะครับ
          36-40 ลื่นมาก
          30-35 ลื่น
          20-29 เล่นสนุกเลย
          10-19 เล่นได้สบายๆ
          0-9 กระตุก

*-*V อย่างที่้เค้าว่าึีครับ ลื่นของเีราไม่่เืท่ากัน!! อุอุ
          Last edited by Open; 29 May 2009, 01:17:35.

Comment

ต่ำกว่า 10 ครับ เวลาเดินมันจะดูเหมือนว่าลื่นๆ ไถลยังไงก็ไม่รู้ หยุดก็ไม่ค่อยอยู่

Comment

อ่าขอบคุณครับ
              กำลังบ้าcrysisอีกรอบ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                ต่ำกว่า 10 ครับ เวลาเดินมันจะดูเหมือนว่าลื่นๆ ไถลยังไงก็ไม่รู้ หยุดก็ไม่ค่อยอยู่

Comment

สำหรับผม
                  0-20 กระตุก มาก (ไม่คิดจะแตะ)
                  25-30 พอเล่นได้ แต่เสียอารมณ์ (ตะขิดตะขวมใจ)
                  31-40 ปานกลาง เล่นได้ในระดับโอเค
                  51-60 อยู่ในเกณฑ์ที่ดีครับ

และสุดท้ายคือลื่นหัวแตก 60 ขึ้นไป
                  ที่มากกว่า Frame rate ของหน้าจอคอมนั่นเอง เหอะๆ
                  สเป็กผมสูง

แต่มีบางคนก็ยังไม่เคยสัมผัสความลื่นที่แท้จริง ในระดับ 60fps ขึ้นไป
                  ก็ยังคิดว่าของตนเองนั้นไม่กระตุกนั้น อาจจะบางทีต้องหามาลองครับ เหอะๆ เพราะผมไปลองเครื่องบ้านเพื่อนมา โครตลื่นเลย ผมเองก็ดักดานอยู่ตั้งนาน คิดว่าตัวเองเล่นลื่นอยู่แล้ว

Comment

ตัวผม รับได้ประมาฯ40-60 แต่ถ้าชอบ80+

Comment

แล้วแต่เกมครับบางเกม20-30หนืด-กระตุกเช่น GTA4
                      บางเกม20+ลื่นเช่น ครายซิส

Comment

อยู่ที่เกมด้วยคับ ถ้าอย่างเกมยิงๆ cod4/crysis fps30+ ก้พอใช้ได้แล้วคับ อย่างเกม hawx 20+ ก้ ok แล้วคับ

Comment

ผมเล่นต่ำกว่า 30 ก็หนืดๆหน่วงๆละครับ สำหรับเกมส์เดินยิง

Comment

เท่าไรก็ได้

ที่ผมเล่นแล้ว ไม่สะดุด และสนุกกับเกมส์ได้ เพราะผมไม่เคยมาสนใจFPSสูงสุด

## 30FPS+ ครับ แต่บางเกมส์ 20FPS มันก็ลื่นแล้ว ขึ้นกับเกมส์ด้วย

Comment

30+ good
                              60+ excellent
                              แบบต้องเปิด v-sync ด้วยนะ

Comment

Working...
                              X