overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: มันจะคุ้มใหมถ้าผมเกิดเบื่อ PC ขาย ไปเล่น XBoX PS3

OverclockZone Member assassin's Avatar

Default มันจะคุ้มใหมถ้าผมเกิดเบื่อ PC ขาย ไปเล่น XBoX PS3

เริ่มจะเบื่อละ ผมชอบเล่นเกมมาก ๆ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ถ้าคุณเป็นชอบเล่นเก่มมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คุ้มแต่ว่าจะขายได้ซักกี่ตั้งเอาติดบ้านไหวละครับ คอมซักเครื่อง ไว้โหดลเก่มเนอะ

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

แต่ผมว่า คอม มันทำงานได้ลากหลายกว่า เก็บไว้ก็ดี

แต่เจ้า Xbox Ps3

- xbox มันตาแดง
    - Ps3 ไม่มีแผ่นปลอม

เราว่ามันไม่น่าเล่นเท่าไร

OverclockZone Member

ไม่น่าจะขายคอมครับ อย่างท่านบนว่า น่าเก็บไว้ใช้งานอย่างอื่นยังได้
    แต่ถ้าจะซื้อ xbox รึ ps3 อยากจะบอกว่าคุ้มมากมายโดยเฉพาะ xbox เกมดีๆ เยอะมาก หลากหลายกว่า pc
    มีให้เล่นเรื่อยๆ และในอนาคตที่จะออกอีกเยอะครับที่บางเกส์ pc ไม่มีทางได้เล่น
    รึเกมส์ที่ multi บางเกมส์ส่วนใหญ่ xbox ก็ออกมาให้เล่นก่อนจนเบื่อกว่า pc จะออกตามมาครับ
    Last edited by krongthip1; 29 May 2009 at 05:09:30.

OverclockZone Member 3M's Avatar

ผมว่าลดสเป็ก PC แล้วเก็บไว้โหลดเกมโหลดหนังดีกว่าครับส่วนเงินที่ได้จากการลดสเป็กค่อยเอามาสมทบทุ่นซื้อเครื่อง XBOX 360 ดีกว่าครับเรื่องไฟแดง เจสเปอร์ก็เริ่มอยู่ตัวแล้วครับ 7 เดือนยังไม่มีแดงซักเครื่องถือว่าดีกว่ารุ่นก่อนหน้านี้โคตรๆๆคุ้มแล้วครับซื้อเหอะถ้าคุณเป็นคนชอบเล่นเกมมากเหมือนผมผมลดสเป็กคอมมาซื้อเหมือนกันเล่นมาจะปีแล้วทุกวันนี้ยังคิดว่าคุ้มมากที่เลือกมาเล่น XBOX แทนที่จะอัพคอมส่วนผมผมอ่อนๆๆเอาไว้โหลดเกม XBOX 360 กับหนัง Hidef แล้วก็เพลงเท่านั้นล่ะครับ

OverclockZone Member devilshura's Avatar

ถ้าไม่ติดใช้คอม ก็ขายได้อ่ะนะ(แต่ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมส์แล้ว เซิฟเน็ต ฟังเพลง ดูหนัง กะเล่นอีมูเกมส์เก่าๆ บนpcมากกว่า)

OverclockZone Member arito's Avatar

pc มันทำได้มากกว่าเล่นเกมส์คับ ใช้งานได้เยอะแยะมากมาย ถึงคุณจะขายไป อีกไม่นานคุณก็ต้องหามาใช้มันอีกอยู่ดี

OverclockZone Member sungel's Avatar

ของที่เป็นนามธรรมลักษณะนี้ ถามไปก็ไม่มีประโยชน์ครับ
    เพราะมันอยู่ที่ตัวท่านเองเป็นหลักครับ ที่จะให้คำตอบได้ดีที่สุด

OverclockZone Member Macro's Avatar

ไม่ลองไม่รู้ขอรับ
    อย่างว่า.. Jump in!

OverclockZone Member Khow's Avatar

ท่านยังดีนะเลือกได้แต่ของผมเอา console เข้าบ้านไม่ได้เลยต้องพึ่ง PC

ถ้าอยากเล่นเกมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกระจายก็ไปเอาพวกคอนโซลเถอะครับ.................ว่าแต่ท่านใช้คอมเล่นเกมอย่างเดียวหรอครับ??

ผมว่าเก็บตังค์ซื้อเลยดีกว่ามั๊ยครับ ส่วน PC เก็บไว้ใช้งานครับ มันคนละวัตถุประสงค์กันเน้อใช้แทนกันไม่ได้นาครับ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

เก็บ ตังซื้อเครื่องเกมส์เลยดีกว่าคับผม ส่วนเครื่องcomเก็บไว้ทำอย่างอื่นได้อีกเยอะ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ผมก็เลือกไม่ได้ครับ จะขาย PC ก็เสียดายบางเกมส์ อีกใจก็อยากเล่นเกมส์บน console

สรุปว่า ซื้อมาหมดเลย

OverclockZone Member leam5000's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา(บางปะหัน)

แบบผมขายคอม ได้ 30000 ซื้อ โน้ตบุก 1 xbox360 1 แบบนี้ดีกว่าเยอะเอา notebook ดูหนังฟังเพลงโหลดบิท
    เล่นเกมก็ xbox360 ลงตัวแล้ว ถ้าจะเอาคอมแรงๆ ผมว่าซื้อแบบผมดีกว่า เพิ่งจะมาคิดได้ หมดไปเยอะกับคอม

OverclockZone Member คิม's Avatar

คอมมันไปเรื่อยๆ ไว้ทำงานได้รอบตัว จะหมดไม่สุดซะที

เครื่องเล่นเกมส์ก็ดี โดยตรง

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

คุ้มไม่คุ้มต้องถามตัวท่านเอง~ เพราะการใช้งานแต่ละคนคงไม่เหมือนกันซะทีเดียว

ถ้าสำหรับผม มันคงไม่คุ้มแน่ๆ.. เพราะ PC ผมไม่ได้ไว้แค่เล่นเกมส์ ต้องทำอย่างอื่นด้วย ถ้าไม่มีคงแย่

หุหุ....

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

360 PS3 เกมส์บางเกมส์มันไม่ Port ลงให้ PC ก็จริง

แต่เกมส์บางเกมส์ของ PC มันก็ต้องเล่นบน PC เท่านั้น (เกมส์ที่ต้องใช้เม้าส์ + คีย์บอร์ด) ยิ่งเป็นเกมส์แนว RTS หรือ FPS ยิ่งไม่ต้องพูดถึง เอาง่ายๆ ถ้ามี Crysis หรือ COD ภาคใหม่ ที่สนุกกว่า สวยกว่า ออกมาล่ะ คุณจะกลับมาซื้อ PC อีกหรือเปล่า

ส่วนผม มีทั้ง PC มีทั้ง PS3 (เล่นแค่เมทัลเกียร์ ไบโอ ละก็ GT) บอกตรงๆว่าผมชอบเล่นบน PC ครับ เครื่อง PS3 ยกให้น้องไปแล้ว

ไม่รู้เป็นไง เวลาเล่นเกมส์รู้สึกว่าถ้าได้วางนิ้วมือลงบนปุ่ม WASD อีกข้างก็กุมเม้าส์ มันถนัดกว่าจับ Controller ยังไงบอกไม่ถูก

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

แล้วท่านจะเอาอะไรเล่นเนต พิมพ์งานครับ?

ถ้ามีคอมพ์เครื่องเดียวก็ เก็บตังค์ซื้อแยกเหอะครับ แต่ถ้ามีอีกเครื่องนึงแล้ว...ก็แล้วแต่ท่านครับ

ขายทิ้งเลยครับ คุ้มแน่ๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks