Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันจะคุ้มใหมถ้าผมเกิดเบื่อ PC ขาย ไปเล่น XBoX PS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คอมมันไปเรื่อยๆ ไว้ทำงานได้รอบตัว จะหมดไม่สุดซะที

เครื่องเล่นเกมส์ก็ดี โดยตรง

Comment

คุ้มไม่คุ้มต้องถามตัวท่านเอง~ เพราะการใช้งานแต่ละคนคงไม่เหมือนกันซะทีเดียว

ถ้าสำหรับผม มันคงไม่คุ้มแน่ๆ.. เพราะ PC ผมไม่ได้ไว้แค่เล่นเกมส์ ต้องทำอย่างอื่นด้วย ถ้าไม่มีคงแย่

หุหุ....

Comment

360 PS3 เกมส์บางเกมส์มันไม่ Port ลงให้ PC ก็จริง

แต่เกมส์บางเกมส์ของ PC มันก็ต้องเล่นบน PC เท่านั้น (เกมส์ที่ต้องใช้เม้าส์ + คีย์บอร์ด) ยิ่งเป็นเกมส์แนว RTS หรือ FPS ยิ่งไม่ต้องพูดถึง เอาง่ายๆ ถ้ามี Crysis หรือ COD ภาคใหม่ ที่สนุกกว่า สวยกว่า ออกมาล่ะ คุณจะกลับมาซื้อ PC อีกหรือเปล่า

ส่วนผม มีทั้ง PC มีทั้ง PS3 (เล่นแค่เมทัลเกียร์ ไบโอ ละก็ GT) บอกตรงๆว่าผมชอบเล่นบน PC ครับ เครื่อง PS3 ยกให้น้องไปแล้ว

ไม่รู้เป็นไง เวลาเล่นเกมส์รู้สึกว่าถ้าได้วางนิ้วมือลงบนปุ่ม WASD อีกข้างก็กุมเม้าส์ มันถนัดกว่าจับ Controller ยังไงบอกไม่ถูก

Comment

แล้วท่านจะเอาอะไรเล่นเนต พิมพ์งานครับ?

ถ้ามีคอมพ์เครื่องเดียวก็ เก็บตังค์ซื้อแยกเหอะครับ แต่ถ้ามีอีกเครื่องนึงแล้ว...ก็แล้วแต่ท่านครับ

Comment

ขายทิ้งเลยครับ คุ้มแน่ๆ

Comment

Last edited by krongthip1; 31 May 2009, 13:20:21.

Comment

เก็บคอมเอาไว้ แล้วเก็บตังค์ไปซื้อเครื่อง console เพิ่มเถอะครับ ยังไงคอมพิวเตอร์มันก็ใช้ประโยชน์ได้เยอะกว่าแน่นอนล่ะ

Comment

แผ่นxbox360 เห็นเวปนึงขาย90 บาท
                  ถามอีกอย่างไฟแดงนี้ ปัญหาเกิดจากไรกันแน่
                  เล่นแผ่นก็อปมากไป หรือ ร้อนเกินไป
                  ผมจะซื้อ ชุดน้ำมาใส่xboxมันจะเวิคไหมครับ

Comment

Originally posted by Auto HD View Post
                    แผ่นxbox360 เห็นเวปนึงขาย90 บาท
                    ถามอีกอย่างไฟแดงนี้ ปัญหาเกิดจากไรกันแน่
                    เล่นแผ่นก็อปมากไป หรือ ร้อนเกินไป
                    ผมจะซื้อ ชุดน้ำมาใส่xboxมันจะเวิคไหมครับ

ร้อน.. ไม่ใช่หรอ ? (ไม่เกี่ยวกับเล่นก๊อปหรอก)

หุหุ....

Comment

ถ้าจะพิมงานเล่นเน็ตโหลดบิท เก็บตังแค่6-7 พันกคงพอ

เล่นPC มาเยอะ อยากลองConsole มั่ง

ส่วนXBOX กลัว ๆ เรื่องไฟแดง

Comment

ไม่คุ้ม เหอะๆ
                        เพราะว่า เราก็ไมได้เล่นเกมกันทั้งอยู่แล้วนี่หน่า

Comment

เผื่อคนกลัวไฟแดงแล้วยังไม่รู้

jasper แดงตัวเป็น ๆ มาแล้วนะจ๊ะ

จาก DGO

Comment

มันไม่แดงง่ายๆหรอกจ้าผมเล่นร้อนๆยังไม่พังเลย

Comment

เก็บตังซื้อ console เหอะ อย่าขายคอมเลย

Comment

jasper ไฟแดงยังมีโอกาสน้อยกว่า ไฟส้มหรือหัวอ่านพังของps3 อีกนะครับ ผมคิดว่างั้น

Comment

Working...
                                X