Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zyxel P660 จากทรู + Linksys WRT54GL ใช้ร่วมกันได้มั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zyxel P660 จากทรู + Linksys WRT54GL ใช้ร่วมกันได้มั๊ยครับ

คือตอนนี้มี Router ยี่ห้อ Zyxel P660 ที่ได้มาจาก True ครับ สัญญาณ Wireless มันได้น้อยมาก แล้วผมมี Wireless Router ของ Linksys WRT54GL อยู่ คืออยากทราบว่าผมจะใช้ Router ทั้งสองตัวนี้คู่กันได้ไหมครับ

1.Zyxerl P-660 ใช้ Lan อย่างเดียวปิดระบบ Wi-Fi
    2.Linksys WRT54GL ใช้เป็นตัวกระจายสัญญาณ Wireless อย่างเดียว

คือผมจะใช้ Zyxel P660 ที่ได้มาจากทรู เปิดเป็นระบบ Lan อย่างเดียว โยงสายเข้า PC ที่บ้าน 2-3 เครื่อง ส่วนอีกพอร์ตที่เหลือผมจะโยงเข้า Router Linksys WRT54GL เพื่อให้เป็น Wireless ได้ไหมครับ

หรือโมเด็มที่ใช้ผ่านสายแลนต้องเป็นแบบรุ่นเก่าที่มีให้แค่พอร์ตเดียวอย่าง 1 Port Ethernet Modem Billion Sky รุ่นเก่าจากทรู

ขอบคุณครับ

ได้ ลุยเลย

Comment

ใช้ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ^^

Comment

Working...
        X