Announcement

Collapse
No announcement yet.

TT Bigwater 760is VS u120ex

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TT Bigwater 760is VS u120ex

ตอนนี้ใช้ u120ex อยู่ full load ~80 อยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนเป็นชุดน้ำ(แบบประหยัด) ใช้กับ CPU อย่างเดียว เป็น Bigwater 760is จะเย็นกว่าเดิมมั๊ยครับ หรือท่านใดแนะนำชุดอื่นไม่เน้นว่าเป็นชุดสำเร็จหรือจะเป็นชุดแยกก็ได้ครับ เน้นราคาประหยัด(งบ 5000)
    ปล.อยากให้มันเย็นกว่านี้ จะได้ลากต่อ
    Last edited by kantoichi; 29 May 2009, 07:10:18.

ใช้ธรรมดาคงไม่ต่างเท่าไร แต่ถ้า Full load คงต่างกันเยอะครับ น้ำมันคุม Full load ได้ดีกว่าลมครับ

Comment

ชุดน้ำชุดนี้พอมั๊ยครับ ต้องการ full load ต่ำกว่า 65

Comment

Originally posted by kantoichi View Post
        ชุดน้ำชุดนี้พอมั๊ยครับ ต้องการ full load ต่ำกว่า 65
        ถ้าชุดน้ำมันร้อนกว่า 65 องศา

โยนทิ้งเหอะครับ

ใช้ p4 80~100 องศา

น้ำเหลือ 40~50 องศาเอง

Comment

ชุดน้ำสำเร็จใช่ว่าจะเย็นเสมอไปครับ แล้วแต่ชุด

Comment

ไทยประดิษฐสิครับไม่แพง

หลักๆก็ สายยาง / รังผึ้ง / ปั๊มตู้ปลา / ถังพัก แล้วก็บล๊อกหามือสอง

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ จริงๆมาคิดดูก็อยากพบกันครึ่งทางระหว่างเย็น - สวย แต่ถ้าเล่นแบบแยกชิ้น จะติดต่อท่านใดในบอร์ดนี้ได้มั๊ยครับ

Comment

Originally posted by kantoichi View Post
                ขอบคุณทุกความเห็นครับ จริงๆมาคิดดูก็อยากพบกันครึ่งทางระหว่างเย็น - สวย แต่ถ้าเล่นแบบแยกชิ้น จะติดต่อท่านใดในบอร์ดนี้ได้มั๊ยครับ
                แนะนำท่าน witchtuya ครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                  ใช้ธรรมดาคงไม่ต่างเท่าไร แต่ถ้า Full load คงต่างกันเยอะครับ น้ำมันคุม Full load ได้ดีกว่าลมครับ
                  ถามหน่อยครับ พอดีผมก้อยากจะเล่นชุดเล็กๆสักชุดไม่ค่อยมีเงิน
                  ถ้ามันต่างกันแค่ full load แล้วโfull load มันคือตอนไหนบ้างครับเวลาเราใช้งานจริง
                  ถ้าผมทำ 3D ตอนเรนเดอร์หนักๆ มันคือ full load ไหมครับ

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
                    ถ้าชุดน้ำมันร้อนกว่า 65 องศา

โยนทิ้งเหอะครับ

ใช้ p4 80~100 องศา

น้ำเหลือ 40~50 องศาเอง
                    ถ้าจะโยนก็โยนมาทางนี้นะครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Benickbm View Post
                      ถามหน่อยครับ พอดีผมก้อยากจะเล่นชุดเล็กๆสักชุดไม่ค่อยมีเงิน
                      ถ้ามันต่างกันแค่ full load แล้วโfull load มันคือตอนไหนบ้างครับเวลาเราใช้งานจริง
                      ถ้าผมทำ 3D ตอนเรนเดอร์หนักๆ มันคือ full load ไหมครับ
                      ท่านก็ลองเปิด Task Manger ดูก็ได้ครับ ว่าแต่ละคอร์ซีพียู ทำงานแค่ไหน แต่ถ้าจะเทสต์ให้ทำงานครบ 100% เลย ก็ลองพวก Prime 95 หรือไม่ก็ Orthos ครับ 100% แน่ ๆ แล้วดูความร้อนดูครับว่าเท่าไหร่

Comment

ที่ผมเล็งๆไว้
                        1. Swiftech Apogee GT / GTX
                        2. Tt TMG2 / Swiftech MCR-220 2x120mm
                        3. Swiftech MCP655 / P500 -> ไม่รู้ที่ไหนขาย
                        4. Swiftech MCRES microtank
                        เย็นหรือยังครับ ที่มี (/) คืออยากให้ช่วยเลือกว่าเอาตัวไหนดี

Comment

Working...
                        X