Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 ปีข้างหน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 ปีข้างหน้า

อีก 2 ปีข้างหน้า core 2 duo จะตกรุ่นไปมากไหมครับ แล้ว core 2 Quad จะราคาเหลือเท่าไร คือผมจะเปลี่ยน com ทุก 2 ปีอะครับ

ตกไปไกลเลยละ2ปี

Comment

เปลี่ยน Com ทุกๆ 2 ปี

-0-

อยากทราบว่าตอนนี้ทำงาน แล้วหรือยังคับ???

ถ้าทำงานแล้ว ผมขออภัย

Comment

ยังไม่ทำครับ แต่ผมไม่ได้ไปบังคับพ่อแม่ พ่อแม่ผมเป็นข้าราชการต้องใช้คอมในการทำงาน และอีกอย่างพ่อแม่ผมเป็นคนใจเร็ว และถ้าเครื่องมันไม่ทันใจพ่อแม่ผมผมก็โดน พ่อแม่ผมบอกว่า คอมอะไรเนี่ยทำงานไม่ทันใจเลย ที่เปลี่ยน ทุกๆ สองปี ก็เพราะพ่อแม่ผมอยากให้เร็วทันกะชาวบ้านเขา แต่ ก็ไม่ 2 ปีเสมอไปหรอกครับ บางครั้งก็ 3 ปี

Comment

อีกสองปีผมจะครองโลกแล้วจะเอามาแจกฟรีนะ

Comment

ขอบคุณครับ ขอให้แจกรุ่น top นะ

Comment

อนาคตอันใกล้เกิดvistaได้รับการปรับปรุงให้ดีอาจจะมีคนอยาก upgrade เพิ่มขึ้นก็ได้ครับ
              แต่ถ้าvista ยังไม่ดีละก็ เครื่องที่ใช้กันอยู่ทุกวันนี้ก็ถือว่าเร็วใช้ได้คงไม่ต้อง upgrade บ่อยๆเหมือนรุ่นก่อนก่อน ที่เปลี่ยนจาก windows 95 --> 98 --> me --> xp ต้องวิ่งหาคอมที่จะมาตอบสนอง os ตัวใหม่กันให้วุ่น
              ว่าแต่xpนี่ก็อยู่มานานแล้วนะ ผมซื้อโน๊ตบุ๊ค pentiumM1.4 ซักเกือบ4ปีแล้วตอนนี้ใช้งานก็ยังเร็วใช้ได้อยู่แค่เพิ่มแรมเป็น512ก็ลื่นแล้ว(ถ้าไม่ได้เอามาเล่นเกมส์นะ)

Comment

ได้ๆ

Comment

-0-

อยากทราบว่าตอนนี้ทำงาน แล้วหรือยังคับ???

เรื่องส่วนตัวของเค้านะครับไม่ควรถาม เสียมารยาทจิงๆ

Comment

Originally posted by 007Suckman View Post

-0-

เรื่องส่วนตัวของเค้านะครับไม่ควรถาม เสียมารยาทจิงๆ
                    เสียมารยาทตรงไหนเหรอ ขนาดเจ้าของกระทู้เขายังไม่ว่าซักคำ หัดเปิดใจรับฟังความคิดเห็นคนอื่นบ้าง

Comment

2-3ปีมันก็ยังไม่แตกต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ
                      ผมใช้มา3ปีแล้วมันยังแรงดีอยู่เลย
                      ส่วนมากนี่ผมเห็นพวกข้าราชการจะใช้คอมเก่าๆกัน
                      เพราะรู้ๆกันอยู่ข้าราชการเมืองไทยรายได้น้อยชิหาย
                      แต่ จขกท. คงเป็นข้าราชการระดับสูงชัวร์ๆครับ

Comment

เครื่องเก่าผม Duron ยังแรงกว่าเครื่องข้างบ้านเลยครับ -*- (ของมัน VGA 1MB เองมั้ง)

Comment

Working...
                        X