Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลงWindows ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลงWindows ไม่ได้

ปัญหาเก่าครับ SATA และก้อ จอฟ้า ผมลองเอารูปตัวอย่างมาขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าควรตั้งค่า จุดหนัย

[IMG] [/IMG]

ลงไปเรื่อยๆ จนถึง Start Windows จะขึันจอฟ้า ครับ

ทดลองเปลี่ยน CD เป็น IDE จะไม่เห็น ฮาร์ดดิส ที่เป็น SATA ครับ

ปวดหัวมากครับ ทำมา 2 วันแร้วยังไม่ได้

Comment

โน๊ตบุคหรือ PC อ่ะ ของอะไรหรือ

Comment

รูปถ่ายด้านตรงก็ไม่ได้ มองยากจริงๆ
        ไปที่ Bios แล้วหาที่เกี่ยวกับ HDD ครับ เปลี่ยนจาก AHCI -> IDE ครับ
        ดูจากภาพ Bios น่าจะเป็น Bios เครื่อง PC รองเปิดหนังสือคู่มือ หาคำว่า AHCI ดูครับ
        รองดูแล้วมาบอกด้วยน่ะครับ
        Last edited by jokemagic; 29 May 2009, 09:35:35.

Comment

โทดทีครับ

PC ครับ

Acer Aspire M1641

Comment

ลงได้แร้วครับ

ต้อง ลงใบออสใหม่

พอดีลองหาในกูลเกิ้ล เจอ

Comment

Working...
            X