ใส่แรม 32/100 เปิดกี่ครั้งก็ติดครับ (หมายถึงหน้าจอครับ)
เปลี่ยนเป็น 128/133 เปิดแล้วเงียบเลยครับ (มีแต่พัดลม ซีพียู กับพัดลม VGA หมุนครับ....ไม่มีเสียงอะไรเลยครับ)

ก่อนหน้าครับ>>>>ใส่แรม512 (คือมันมี 3 slot ใส่ 128 x 2 +256 x 1) ก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาใด ๆ ระหว่างใช้งาน เครื่องดับเอง กดเปิดเครื่อง จอไม่ติดครับเลยลองถอดแรมออก..ใช้ยางลบถูที่ทองแดง ใส่กลับก็เหมือนเดิมคือไม่ติดครับ ลองเปลี่ยนแรมดูก็อย่างที่เกริ่นไว้ก่อนหน้าครับ(ลองเปลี่ยนแรมหลายตัวแล้วครับเอาตัวที่ใช้กับเครื่องที่เป็นปัญหาไปใส่เครื่องอื่นก็ใช้ได้ครับ)
รบกวนถามผู้รู้ช่วยทีนะครับ..ว่ามันเป็นไร
ขอบคุณครับ